• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

daoquangsu

mình mới tạo ra bộ font này đẹp tuyệt,hiển thị hầu hết các ngôn ngữ.có thể nói là tuyệt vời nhất cho tới giờ.bạn có thể dùng font .gdr hoặc .ttf để hiển thị tiếng trung quốc (bạn xóa cái font trung quốc trong bộ của mình rồi paste vào) ah Nguyễn Trần Dũng có thể dùng cái fzzy.ttf mà bạn thích rồi đó
Nice font logo symbol for n70.72.sis
đây là PALATINO LYNOTYPE FONT FOR N70,N72
đây là nice font for s60v2 fw china
đây là font cho s60 os7,8
font chuẩn đa ngôn ngữ os7.8
Note:
em cài bộ font đó sử dụng được một thời gian rất bình thường!nhưng khi máy bị pin yếu tắt nguồn thì mất bộ font của anh luôn!xóa đi cài lại không được!anh coi lại dùm em với !
Bạn nào gặp hiện tượng như trên thì làm như sau: Copy 2 file FontRouter.Dll và FreeType.dll vào C:/system/fonts (nếu chưa có thì tạo thư mục đó).Xóa hết những font khác không phải của bộ này (nếu có).
Và đặc biệt chú ý bạn dùng 1 quản lý file xlope chẳng hạn vào ổ C ở giao diện đầu tiên xem có 1 file tên StartupGuard.frt, dung lượng 1byte thì xóa nó đi không máy sẽ không nhận bất cứ 1 font nào đâu . Chú ý tới nó nha.

Chỉnh sửa cuối:

NGUYENTRANDUNG

Quá đẹp, chờ đợi đã lâu, rất may mắn daoquangsu pro về fonts dùng N72 thì N70 của mình được ăn ké dài dài. Cố gắng tạo thêm thật nhiều fonts sáng tạo nữa nha bạn:D

thanngocthinh

thanks bác nhé!
cài vào chữ dẹp lắm.nhưng phan mền có tiếng việt vẩn kô hiện thị được.cài font tiếng việt màko được.e xài n70 hiiii...:)

Thangnd31082

thanks bác nhé!
cài vào chữ dẹp lắm.nhưng phan mền có tiếng việt vẩn kô hiện thị được.cài font tiếng việt màko được.e xài n70 hiiii...:)

Chép 2 cái File có đuôi là .dll ở thư mục Fonts của thẻ vào thư mục Fonts của máy (Nếu thằng này chưa có thì bạn tạo ra nó theo đường dẫn C:\system\Fonts nhé )
Nhớ Khởi động lại máy sau khi chép xong nhé !

Bộ này Fonts chữ ngoài menu ngoài của bác trong ngon nhưng nhìn kĩ thì thấy hơi nhòe nhòe, ở menu thì mấy cais dấu hơi khó nhìn Ví dụ dấu hỏi với dấu ngã và dấu sắc không rõ , bác có thể Fixlaij hoạc chỉ cho anh em cách chỉnh sửa không ?

jimmyvn88

Quá đẹp, chờ đợi đã lâu, rất may mắn daoquangsu pro về fonts dùng N72 thì N70 của mình được ăn ké dài dài. Cố gắng tạo thêm thật nhiều fonts sáng tạo nữa nha bạn:D
Chả hiểu sao trog TTpod 3.4 VH Thì font xấu lắm, ko nhìn rõ chữ. Các cái khác hơi mờ

conghungvn

ôi lạy chúa Đẹp Đẹp và Đẹp lắm các pác ơi. cài trên N72 kết wả mỹ mãn. hjx hjx :D.\ Thanks pác Đào Quang Sự cái lào =))

daoquangsu

Chả hiểu sao trog TTpod 3.4 VH Thì font xấu lắm, ko nhìn rõ chữ. Các cái khác hơi mờ
Posted via Mobile Device
Đúng là trong TTPod có 1 số skin bị lỗi chữ.Còn đa phần là vẫn ok.Cảm ơn bạn mình sẽ sửa lại sau.Còn về độ bóng mịn chữ mình nghĩ để như vậy là vừa phải rồi,nếu để chữ gai nét (sharpness) quá sẽ rất giống font .gdr,mà để mịn bóng quá sẽ mờ khó nhìn

vokhanhyen

Posted via Mobile Device
Đúng là trong TTPod có 1 số skin bị lỗi chữ.Còn đa phần là vẫn ok.Cảm ơn bạn mình sẽ sửa lại sau.Còn về độ bóng mịn chữ mình nghĩ để như vậy là vừa phải rồi,nếu để chữ gai nét (sharpness) quá sẽ rất giống font .gdr,mà để mịn bóng quá sẽ mờ khó nhìn
Đào quang sự làm 1 bài hướng dẫn anh em làm fonts cho symbian đi,trước VKY đọc vào bài viết hướng dẫn làm fonts nhưng không quan tâm và tìm hiểu:-?Bi giờ tìm hiểu :p Ok ????

Giữ làm của riêng hả Đào quang sự !
=))Pó tay !!!

daoquangsu

Đào quang sự làm 1 bài hướng dẫn anh em làm fonts cho symbian đi,trước VKY đọc vào bài viết hướng dẫn làm fonts nhưng không quan tâm và tìm hiểu:-?Bi giờ tìm hiểu :p Ok ????

Giữ làm của riêng hả Đào quang sự !
=))Pó tay !!!

thực sự là mình rất khó diễn đạt cho mọi người hiểu, khả năng diễn đạt của mình rất kém mà viết ra lại càng khó chứ mình không có ý giữ làm của riêng đâu.VÕ KHÁNH YẾN đừng hiểu nham nha.

TruBic

Well-Known Member
thực sự là mình rất khó diễn đạt cho mọi người hiểu, khả năng diễn đạt của mình rất kém mà viết ra lại càng khó chứ mình không có ý giữ làm của riêng đâu.VÕ KHÁNH YẾN đừng hiểu nham nha.
Posted via Mobile Devicecứ diễn đạt đi bạn. Trubic đọc mấy hd làm font mà chả hiếu. Thank bạn rất nhiều

NGUYENTRANDUNG

mình mới tạo ra bộ font này đẹp tuyệt,hiển thị hầu hết các ngôn ngữ.có thể nói là tuyệt vời nhất cho tới giờ.bạn có thể dùng font .gdr hoặc .ttf để hiển thị tiếng trung quốc (bạn xóa cái font trung quốc trong bộ của mình rồi paste vào) ah Nguyễn Trần Dũng có thể dùng cái fzzy.ttf mà bạn thích rồi đó
http://www.4shared.com/file/121736065/7e32fe27/Font_da_ngon_ngu_tuyet_voi_cho_N70N72.html

Ặc. Die. Fonts fzzy.ttf thì rất đẹp và ổn định, nhưng khi chép nó vàn bộ fonts này của bạn thì không xài được. Khi vào Siêu dịch thì mất hết chữ tiếng việt trên màn hình:( Còn fonts China sẵn có của bạn nó mờ lắm và đặc biệt thiếu ký tự trong symbol cũng như ký tự khi đọc văn bản tiếng trung. Nếu daoquangsu kết hợp được với fzzy.ttf thì tuyệt lắm đấy

anhtamhcm

Nếu khó diễn đạt bằng ngôn ngữ thì daoquangsu làm vài cái "ảnh" chụp màn hình Post lên thôi >>> Cách này quá hiệu quả và dễ hiểu hơn là phải dùng lời:D

vokhanhyen

Nếu khó diễn đạt bằng ngôn ngữ thì daoquangsu làm vài cái "ảnh" chụp màn hình Post lên thôi >>> Cách này quá hiệu quả và dễ hiểu hơn là phải dùng lời:D
hình như anh8 cũng biết làm cái này ! anh8 hướng dẫn em phát:p

daoquangsu

Ặc. Die. Fonts fzzy.ttf thì rất đẹp và ổn định, nhưng khi chép nó vàn bộ fonts này của bạn thì không xài được. Khi vào Siêu dịch thì mất hết chữ tiếng việt trên màn hình:( Còn fonts China sẵn có của bạn nó mờ lắm và đặc biệt thiếu ký tự trong symbol cũng như ký tự khi đọc văn bản tiếng trung. Nếu daoquangsu kết hợp được với fzzy.ttf thì tuyệt lắm đấy
Posted via Mobile Device
Dũng sửa lại file .ini đi thì mới được còn cứ để .ini như vậy thì coi sao được.Để tối mình sửa lại cho Dũng.Mình làm rồi nhưng không đóng gói để tối mình gói lại

NGUYENTRANDUNG

Posted via Mobile Device
Dũng sửa lại file .ini đi thì mới được còn cứ để .ini như vậy thì coi sao được.Để tối mình sửa lại cho Dũng.Mình làm rồi nhưng không đóng gói để tối mình gói lại

daoquangsu fix nó sớm nhé:D

JuRay-Duan

bác daoquangsu cho fần hjển thị chữ trong tjn nhắn to hơn 1 chút nữa thì đẹp bjết mấy, :D. Hjện tạj e thấy nó hơj mảnh, bác có thể fix lạj cho e dc ko?

daoquangsu

bác daoquangsu cho fần hjển thị chữ trong tjn nhắn to hơn 1 chút nữa thì đẹp bjết mấy, :D. Hjện tạj e thấy nó hơj mảnh, bác có thể fix lạj cho e dc ko?

vanduan1990 vào fontroute.ini sửa latinbold12=tahomabd12:A là thành chữ đậm ngay mà đuôi BD là chữ đậm đó