• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những lỗi FW C6 For 5800 Ver11

cuteshark

Các bạ làm ơn chỉ cho mình cách chỉnh sửa làm sao để khi mình vào Ovi Store thì Ovi Store nó sẽ nhận diện mình la 5800 chứ không pải là C6, để mình co thể download apps của 5800...cám ơn các bạn...

JokerB

Các bạ làm ơn chỉ cho mình cách chỉnh sửa làm sao để khi mình vào Ovi Store thì Ovi Store nó sẽ nhận diện mình la 5800 chứ không pải là C6, để mình co thể download apps của 5800...cám ơn các bạn...

ơ thế có ứng sài cho 5800 mà C6 không dùng đc à :))
Bạn để nó nhận diện là 5800 thì thành ra bản FW mới này vứt đi cái ovistore ?? Vì sao ư, vì những ứng dụng sài cho C6 được như Widget thì 5800 không dùng được, trong khi bản FW C6 này sài được.

cuteshark

Mình hiểu lời bạn nói rồi...nhưng ý cuẩ mình là tại vì ovi store của C6 thì không có một số ứng dụng mà mình đang xài, chẳng hạn như là Facebook, ytrong ovi store cua C6 đâu thấy có, nhưng của 5800 thi lại co'. Nếu không thi cac bạn có cách nào để down trực tiếp từ PC không. vi mình dung firefox làm như trong hướng dẫn ở đây, nhưng mà vô trang store.ovi.mobi thì nó chẳng hiện ra apps nào cả, chi co link để download Ovi store thôi, giúp mình với...

bosscarrot

Có bạn nào bị lỗi sai giờ ko. Từ khi dùng firmware c6 thì mình phải chỉnh lại giờ mấy lần rồi. Giờ mình chỉnh theo giờ máy tính sync internet

d3ad

xài FW c6 không chỉnh được các nút của tay nghe :( có ai bị giống mình không ???

sharkvn

Dùng hay bị treo máy ram + pin ngốn kinh khủng luôn.
đc cái dùng nhanh hơn FW 51. Nhưng mà xài thì bực mình vì hay bị treo máy :|

TungBach

uh. mình dùng mấy hôm đầu thì ok. Nhưng chẳng hiểu sao mấy hôm nay bị treo máy liên tục :-<
đang định Flash lại FW 51 đỡ ngốn ram và pin

uh, về V51 thì pin để đc 4 ngày, nhưng ít cái để nghịch hơn !

sharkvn

hi vọng sẽ sớm có bản fix lỗi pin và ram để ae cùng vọc bản FW C6 dành cho 5800 :)

batanguyen

MÌnh bị cái lỗi với Calculator khi bấm "-" nhưng hiển thị vẫn là dấu "+"
Mình xài font Andoid
Ko bik có ai bị giống mình ko