1. Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những lưu ý khi bảo vệ tài khoản IGG

Thảo luận trong 'ANDROID - ỨNG DỤNG & GAME' bắt đầu bởi Béoooo, 2/11/17.

1. Béoooo

Béoooo New Member

IGG có lẽ là cổng Game di động lớn mạnh nhất hiện nay với hàng loạt cái tên đáng chú ý như Lords Mobile, Clash of Mafias, Castle Clash hay Clash of Lords 2. Do vậy số lượng người chơi và giá trị tài khoản, vật phẩm sẽ là cực giá trị. Chính vì vậy mà chuyện mất mát tài khoản là điều xảy ra như cơm bữa.

Vậy có cách nào để hạn chế chuyện đó hay không?
    • Bước 1: Thêm tài khoản Gmail muốn kết nối vào thiết bị.
    Hãy vào theo trình tự: Cài đặt thiết bị - Tài khoản - Thêm tài khoản -> Sau đó điền tài khoản bạn muốn kết nối
    • Bước 2: Nối tài khoản game với tài khoản Gmail vừa thực hiện ở bước trên
    Bước này bạn cần vào Game, chọn cài đặt, chọn kết nối và chọn tài khoản mà bạn đã thực hiện ở bước 1 và xác nhận.

Bạn không thể kết nối với tài khoản Gmail?
    Hãy chú ý là mỗi tài khoản IGG chỉ có thể kết nối với một tài khoản Gmail mà thôi.

Cách chơi tài khoản cũ trên thiết bị mới như nào?
    Chắc chắn để có thể thực hiện các bước sau thì bạn phải chú ý là tài khoản game trên thiết bị cũ đã được kết nối với một tài khoản Gmail nhé.
    • Bước 1: Thêm tài khoản Gmail (đã kết nối Game) lên thiết bị mới
    Bạn vào cài đặt thiết bị, chọn tài khoản, tiếp theo là vào mục thêm tài khoản, ở đây bạn nhập tài khoản Gmail vào.
    • Bước 2: Mở tài khoản cũ trên thiết bị mới
    Bạn cần vào Game, chọn cài đặt, ấn vào nút đổi và chọn tài khoản bạn vừa nhập trong bước 1.

Quá đơn giản phải không? Nhưng nó cũng không kém phần hiệu quả đâu. Hãy nhớ luôn liên kết tài khoản Gmail để có thể bảo vệ tài khoản IGG cũng như trò chơi, nhân vật của mình nhé!

Xem thêm các hướng dẫn chi tiết cho tài khoản IGG mời tham khảo ở:https://muacash.com/tin-tuc-chung/-ket-noi-tai-khoan-igg-voi-gmail.html