• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nimbuzz 3.00 - Việt hóa SymPViet ( N70- N72-6681)

quangdct

có ai gọi điện qua nimbuzz dc chưa ạ? sao mình gọi với 1 nick yahoo đang dung máy tính mà ko dc vậy?vả lại ban này ko có buzz thi sao mà pit dc bạn mình gọi dc nhỉ?đợi phiên bản sau xem sao vậy!
Mình gọi được suốt có gì đâu. Đã có nick chưa mà kêu om sòm vậy?

Chỉnh sửa cuối:

Anhquoi

Thật sự là gọi vô nick online =yahoo PC. Còn gọi vô nick yahoo online=nimbuzz thì vô tư

tien217a3

chất lượng thế nào vậy mọi người?có pải dùng sóng 3G mới có thể gọi dc ngon lành đúng ko?

saodoingoi142

Moderator
chất lượng thế nào vậy mọi người?có pải dùng sóng 3G mới có thể gọi dc ngon lành đúng ko?

Chất lượng thế nào thì chỉ có bạn mới biết!;;) Hãy Down về test thử sẽ biết ngay thôi mà,không nhất thiết dùng sóng 3G mới gọi được ngon lành,chỉ cần sóng GPRS bạn dùng khá ổn định và tốt là được mà!!!;;)

changkhodt

Ai up file đính kèm giúp mình với,mình đang cằn gấp lắm.Đính kèm giúp mình bản dành cho N70 nha.Thank nhiều

bogia05

Pác nào up dùm mình cái file sis đi ! Mình vào down o link media fire giải nén zip không được ! Không hiểu cớ gì mà vào x-plore
giải nén nimbuzz là bị đá văng ra ! Thank

demdamme

Chào các bác, e có 1 thắc mắc này muốn hỏi chút. chả là thằng nimbuzz này nó có cho lưu lai lịch sử chát nhưng lại ko thể giữ lại lâu dc, 1 thời gian là bi mất. thắc mắc of e là có cách nào giữ lai lâu ko, ở thằng slick thì trong mục cài đặt nó có phần history lưu dưới dạng txt nhưng thằng này ko có, mặt khác thằng slick có thể copy phần chát of mình ra. ko biết thằng nimbuzz nó sẽ lưu lại ở đâu. vừa rồi slick bị lỗi e chát bằng nimbuzz, muốn lưu lại mà ko biết thé nào, e nghĩ nó phải nằm đâu đó trong các file ở mục cài đặt. có pro nào biết rõ ko ạ,em vẫn còn hơi gà hihi

saodoingoi142

Moderator
Chào các bác, e có 1 thắc mắc này muốn hỏi chút. chả là thằng nimbuzz này nó có cho lưu lai lịch sử chát nhưng lại ko thể giữ lại lâu dc, 1 thời gian là bi mất. thắc mắc of e là có cách nào giữ lai lâu ko, ở thằng slick thì trong mục cài đặt nó có phần history lưu dưới dạng txt nhưng thằng này ko có, mặt khác thằng slick có thể copy phần chát of mình ra. ko biết thằng nimbuzz nó sẽ lưu lại ở đâu. vừa rồi slick bị lỗi e chát bằng nimbuzz, muốn lưu lại mà ko biết thé nào, e nghĩ nó phải nằm đâu đó trong các file ở mục cài đặt. có pro nào biết rõ ko ạ,em vẫn còn hơi gà hihi

Có 2 cách cho bạn đây!;;)\-/ :

- Cách thứ nhất là sau khi bạn chat chít xong thì hãy dùng trình Quản lý ổ đĩa rồi vào theo đường dẫn sau E:\System\Apps\Nimbuzz tìm đến thư mục có chứa History mở nó lên rồi tìm tệp nào bạn cần rồi dùng chức năng Copy trên Quản lý ổ đĩa rồi quay ra tạo 1 thư mục riêng trên Thẻ và dán vào đó.;;)

- Cách thứ hai là bạn hãy cài một phần mềm là Bộ gõ Tiếng Việt trên S60v2 (UnikKey_v3.3.0) rồi mở chức năng "Bộ gõ UniKey" của phần mềm này rồi cũng làm tương tự như Cách thứ nhất ở trên....Sau khi tìm đến thư mục History mở nó lên rồi tìm tệp nào bạn cần rồi bấm phím "Bút chì" trên máy thao tác chọn chức năng "Sửa" ---> "Chọn" ---> "Chép".
Với phần mềm này bạn có thể sao chép và lưu lại dễ dàng trên phần viết Tin nhắn hay ở đâu là tùy vào bạn!!!;;)

Cuối cùng chúc bạn làm thành công!!!;;)

demdamme

Có 2 cách cho bạn đây!;;)\-/ :

- Cách thứ nhất là sau khi bạn chat chít xong thì hãy dùng trình Quản lý ổ đĩa rồi vào theo đường dẫn sau E:\System\Apps\Nimbuzz tìm đến thư mục có chứa History mở nó lên rồi tìm tệp nào bạn cần rồi dùng chức năng Copy trên Quản lý ổ đĩa rồi quay ra tạo 1 thư mục riêng trên Thẻ và dán vào đó.;;)

- Cách thứ hai là bạn hãy cài một phần mềm là Bộ gõ Tiếng Việt trên S60v2 (UnikKey_v3.3.0) rồi mở chức năng "Bộ gõ UniKey" của phần mềm này rồi cũng làm tương tự như Cách thứ nhất ở trên....Sau khi tìm đến thư mục History mở nó lên rồi tìm tệp nào bạn cần rồi bấm phím "Bút chì" trên máy thao tác chọn chức năng "Sửa" ---> "Chọn" ---> "Chép".
Với phần mềm này bạn có thể sao chép và lưu lại dễ dàng trên phần viết Tin nhắn hay ở đâu là tùy vào bạn!!!;;)

Cuối cùng chúc bạn làm thành công!!!;;)

cám ơn bạn đã hướng dẫn nhưng mình cũng tìm trong muc system rồi, trong thư mục nimbuzz ko có mục history giống như thằng slick. chắc nó lưu luôn trong 1 file hệ thống nào đấy của nimbuzz, ko biết có cách nào xem ko,

PVH93

ai up lên file đính kèm hộ mình với.Ucweb bây giờ dow ở 4shared khó quá àk.Tks

PVH93

Cho e hỏi tại sao khi login xong đc tầm 5s là bị dis luôn ra vậy?Mặc dù e dùng những bản khác vẫn đc mà bản này ko đc àk!Bác nào help e điều trị với.