• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận, thắc mắc các vấn đề về python.

Kojiro

Super V.I.P
Đây là nơi các bạn thỏa luận cũng như thắc mắc mọi vấn đề trong quá trình sử dụng các ứng dụng chạy trên nền python.

Hãy yêu cầu những cái chưa có, những cái có rồi thì các bạn nên tự tìm nhé.

kevotinhdq

Python cho E61

em đã sữ dụng nhiều phiên bản pythorn để cài đặt cho máy Nokia E61 nhưng lần nào cũng báo như vậy

Check if the following components are installed.
-> Python Runtime
-> PIPS Library

em dùng app.mgr thì thấy đầy đủ Python Runtime
Symbian OS PÍP
Symbian OS PIPS

có ai giúp em cái lỗi này không xin chân thành cảm ơn

Kojiro

Super V.I.P
em đã sữ dụng nhiều phiên bản pythorn để cài đặt cho máy Nokia E61 nhưng lần nào cũng báo như vậy

Check if the following components are installed.
-> Python Runtime
-> PIPS Library

em dùng app.mgr thì thấy đầy đủ Python Runtime
Symbian OS PÍP
Symbian OS PIPS

có ai giúp em cái lỗi này không xin chân thành cảm ơn

Bạn cài bản này vào nhé: http://www.mediafire.com/?tcuutgiljmz

hungn72

bác cho em bản python nha .em lấy bản ở topic trên về nhưng kô app lên đc

Kojiro

Super V.I.P
bác cho em bản python nha .em lấy bản ở topic trên về nhưng kô app lên đc

Nói rõ vấn đề của bạn ra đây để mình biết nhé, bạn ghi thế đọc ko hiểu nổi :-?

hoangCrazy

mình ko biết cài python thế nào cả. bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được ko. khi chạy trên dt thì nó báo là "file ko xác định" ?!?

Hoden

Super V.I.P
mình ko biết cài python thế nào cả. bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được ko. khi chạy trên dt thì nó báo là "file ko xác định" ?!?

nó cũng giống như là NET.Framework trên pc chạy trên hdh sym . khi chạy nó thì ít tốn ram hơn .nhẹ

hungn72

em down o trang bên có nói bô python đầy đủ down về rồi giải nén chép vào thẻ nhớ app nên máy báo là tệp tin bị lỗi

Kojiro

Super V.I.P
em down o trang bên có nói bô python đầy đủ down về rồi giải nén chép vào thẻ nhớ app nên máy báo là tệp tin bị lỗi

Bạn nói lại đi, bạn nói ko hiểu gì hết á :-?

duongpetit

nó cũng giống như là NET.Framework trên pc chạy trên hdh sym . khi chạy nó thì ít tốn ram hơn .nhẹ

cho mình hỏi: cài xong rùi co phải làm gì thêm nữa không? hay cư đê như vậy thui?

janet

CÁc anh có thể chỉ giúp e các python nào có thể cài vào Ê63 ko ạ. E cam ơn.

nlminhz

tôi sử dụng python cài thành công trên máy N73 và đã chạy được Pm X-plore 1.35 đã post trên diễn đàn nhưng không thấy icon chạy ứng dụng của python ở đâu để chạy file script Pm nhá máy của Ringer xin bác Korijo hướng dẫn dùm xin cảm ơn

Kojiro

Super V.I.P
tôi sử dụng python cài thành công trên máy N73 và đã chạy được Pm X-plore 1.35 đã post trên diễn đàn nhưng không thấy icon chạy ứng dụng của python ở đâu để chạy file script Pm nhá máy của Ringer xin bác Korijo hướng dẫn dùm xin cảm ơn

Cái này thì bạn phải cài python sciptshell vào thì mới có icon python cho bạn :)

zidane89

Em cài pyUninstallerv.0.25 bị như thế này thì sửa thế nào hả các anh?

zidane89

Em cài gồm 3 phần: python1.450 + PythonScriptShell + UltraPyModulePack_3.0.2 thế đã đủ chưa anh nhỉ? Em còn thiếu phần nào nữa không?

Hoden

Super V.I.P
Em cài gồm 3 phần: python1.450 + PythonScriptShell + UltraPyModulePack_3.0.2 thế đã đủ chưa anh nhỉ? Em còn thiếu phần nào nữa không?

nếu muốn cài cho đủ bộ thì thêm py 1.9.7 là bãn mới nhất cái này không nhất thiết cài trên máy...và cũng tuỳ vào bạn muốn cài pm gì,thì nếu cài mà phần mềm đó nó đòi bạn cài những gì.
nếu như bạn cài trên thì cũng đủ để cài tất cả pm trên pv này rồi