• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận, thắc mắc các vấn đề về python.

Kojiro

Super V.I.P
Đây là nơi các bạn thỏa luận cũng như thắc mắc mọi vấn đề trong quá trình sử dụng các ứng dụng chạy trên nền python cho S60v5.

Hãy yêu cầu những cái chưa có, những cái có rồi thì các bạn nên tự tìm nhé.

whatislove89

xin phần mềm gỡ ứng dụng

các bạn biết phần mêm nào jup gỡ bỏ UD như pyuninstaller k cho mình xin,nêu post sai chỗ làm ơn mod chuyển dùm minh trả biết post ở đâu,hehe

Kojiro

Super V.I.P
các bạn biết phần mêm nào jup gỡ bỏ UD như pyuninstaller k cho mình xin,nêu post sai chỗ làm ơn mod chuyển dùm minh trả biết post ở đâu,hehe

Trên S60v5 mình chưa thấy? Bạn cài thử pyun trên máy bạn chưa, mình nghĩ nó chạy được đó :)

Hoden

Super V.I.P
Trên S60v5 mình chưa thấy? Bạn cài tử pyun trên máy bạn chưa, mình nghĩ nó chạy được đó :)

thằng đó nó không chạy trển 5800 đâu .không biết nó tưong thích với` python của máy hay sao mà hiện icon nhưng không working

Kojiro

Super V.I.P
thằng đó nó không chạy trển 5800 đâu .không biết nó tưong thích với` python của máy hay sao mà hiện icon nhưng không working

Nó có báo thiếu module gì ko anh? A cài Extramodulepack bản mới vào thử chưa? E nghĩ là thiếu module :)

Hoden

Super V.I.P
Nó có báo thiếu module gì ko anh? A cài Extramodulepack bản mới vào thử chưa? E nghĩ là thiếu module :)

nó không báo gì hết . vì 1 số tool chạy đựoc như supper sis ,matsis,nếu đúng mà thiếu thì có thể nó báo lỗi thiếu module,hoặc autoruntime...nhưng nó lại không báo gì chỉ hiên icon rồi đơ..có lẽ là bản pm khi chuyển từ v3rd sang v5th chưa hoàn chỉnh.để a reset phone làm lại cài trên máy .thử xem.vì mới test thử trên thẻ thôi

Hoden

Super V.I.P
đã test xong
cài module 2.1và py 1.4.5 trên máy và cài phần mềm của v3rd thành công .có 1 số pm không cảm ứng đựoc thì dùng bàn phím ảo vd.sieu dịch,mobihex, dùng cho các bạn thích việt hoá.

đang test thêm.1 số pm nữa

Kojiro

Super V.I.P
đã test xong
cài module 2.1và py 1.4.5 trên máy và cài phần mềm của v3rd thành công .có 1 số pm không cảm ứng đựoc thì dùng bàn phím ảo vd.sieu dịch,mobihex, dùng cho các bạn thích việt hoá.

Còn cái pyunsstaller đó anh, cái đó mới là đang cần thông tin nè :)
Nếu a dùng python trên máy thì e nghĩ a nên cài cái Extramodule 4.80 vào nữa anh à, module 2.1 chưa đủ module để vài PM mới chạy đâu :)

Hoden

Super V.I.P
Còn cái pyunsstaller đó anh, cái đó mới là đang cần thông tin nè :)
Nếu a dùng python trên máy thì e nghĩ a nên cài cái Extramodule 4.80 vào nữa anh à, module 2.1 chưa đủ module để vài PM mới chạy đâu :)

cài ok có cảm ứng luôn vừa chơi xong nó có trong 16 file python a mới up lên chỉ cần 2 file hà modul 2.1 và py 1.4.5 .

đang hưỏng thụ thành quả và tập tành việt hoá>:)>:)>:)

whatislove89

đã test xong

mấy cái module2.01 va pý.45 a cài tòan của bên v3 ah anh?(jo mới để ý tuổi các bác,he,trc đây có j thất kính xin vui long lượng thứ)
hohhohoho,ja như thank a đc 10 lần,hay wa e cài đc rồi a ah,còn cảm ưng nữa chứ,vãi
a mọi ng cho hỏi lun,thế 1 số fan mềm python của v5,dùng bản pỵ 145 và modul2.01 còn tác dụng k nhỉ,e sợ k cài đc,bên v5 python tận bản 1.97 cơ mà,jo e cài thêm bản 1.97 lên thẻ chắc xung đột wa anh nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
mấy cái module2.01 va pý.45 a cài tòan của bên v3 ah anh?(jo mới để ý tuổi các bác,he,trc đây có j thất kính xin vui long lượng thứ)
hohhohoho,ja như thank a đc 10 lần,hay wa e cài đc rồi a ah,còn cảm ưng nữa chứ,vãi
a mọi ng cho hỏi lun,thế 1 số fan mềm python của v5,dùng bản pỵ 145 và modul2.01 còn tác dụng k nhỉ,e sợ k cài đc,bên v5 python tận bản 1.97 cơ mà,jo e cài thêm bản 1.97 lên thẻ chắc xung đột wa anh nhỉ???

cài thêm bản 1.9.7 và pythonshell cho nó chạy ứng dụng v5ht,không xung đột.giống như cài thêm driver vậy mà.

nhớ là cài trên máy không chiếm bộ nhớ nhiều đâu

p/s ý nói anh già hả:(:)(:)((

whatislove89

cài thêm bản 1.9.7 và pythonshell cho nó chạy ứng dụng v5ht,không xung đột.giống như cài thêm driver vậy mà.

nhớ là cài trên máy không chiếm bộ nhớ nhiều đâu

p/s ý nói anh già hả:(:)(:)((

đâu mừ a,nhìn avata a chắc a an nhiều rau cỏ,lại tu luyện kĩ cang thì trẻ và sông lâu lắm a ah =)):D;;)=D>
e cài rồi,dùng đc,k mất bản 1.45,nhưg e tưởng bản 1.97 cài trên thẻ đc mà,anh thử chua,jo mà nhiều om py,mà cứ cài trên máy nặng lắm a ơi
hoho a ơi,e cài 1.97 lên máy sau đó cài thử xpressexf(trình xem ảnh) hình như là ứng dụng python thaays chạy ngon lắm a ạ

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
đâu mừ a,nhìn avata a chắc a an nhiều rau cỏ,lại tu luyện kĩ cang thì trẻ và sông lâu lắm a ah
e cài rồi,dùng đc,k mất bản 1.45,nhưg e tưởng bản 1.97 cài trên thẻ đc mà,anh thử chua,jo mà nhiều om py,mà cứ cài trên máy nặng lắm a ơi

thì 1.4.5 cài trên phone 1.9.7 cài trên thẻ khi cài đặt pm nào sử dụng trên máy là nó tự cài luôn , còn pm nào khi cài nó hỏi cài trên ổ c/ hay ổ e thì bạn chọn e/ vì py 1.9.7 cài trên thẻ

whatislove89

anh hoden hay kojiro biết fan mềm nào tương tự voicemode k? voicemode là phần mềm nhắn tin bằng jong nói rất hay,nhưng buồn 1 lỗi là nó chỉ nghe t.anh mình đọc TV k nhận,e mún pm như sau: trc khi vào pm sẽ bắt mình ghi âm từng chữ cái,và các kí tự,sau nhăn tin chỉ cần đọc lại nó sẽ viêt chữ cái đo trên màn hình,
nếu k thì đoc j nó viết đấy thì hay wa trời(nhưg cái này chắc khó)
nếu có thi mất tiền e cũg mua
có ai thử voicemode chưa

Hoden

Super V.I.P
anh hoden hay kojiro biết fan mềm nào tương tự voicemode k? voicemode là phần mềm nhắn tin bằng jong nói rất hay,nhưng buồn 1 lỗi là nó chỉ nghe t.anh mình đọc TV k nhận,e mún pm như sau: trc khi vào pm sẽ bắt mình ghi âm từng chữ cái,và các kí tự,sau nhăn tin chỉ cần đọc lại nó sẽ viêt chữ cái đo trên màn hình,
nếu k thì đoc j nó viết đấy thì hay wa trời(nhưg cái này chắc khó)
nếu có thi mất tiền e cũg mua
có ai thử voicemode chưa

ui cần gi python chi cho mệt trên 5800 có sẵn mà

whatislove89

ui cần gi python chi cho mệt trên 5800 có sẵn mà

ủa? anh chỉ e cách viết tn nhắn băg jong nói đi thương thì thươg cho chót đi anh,he
ah chắc anh nhầm cái e cần với lệnh thoại rồi,cái lệnh thoại chỉ là nói để nó gọi ra ưng dụng cần thôi,e mún đoc kí tự nó viết ra kí tự đó cơ mà,xem ra khó nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
ủa? anh chỉ e cách viết tn nhắn băg jong nói đi thương thì thươg cho chót đi anh,he
ah chắc anh nhầm cái e cần với lệnh thoại rồi,cái lệnh thoại chỉ là nói để nó gọi ra ưng dụng cần thôi,e mún đoc kí tự nó viết ra kí tự đó cơ mà,xem ra khó nhỉ

thì gởi bằng tập tin âm thanh, viết tin nhắn bình thường rồi chèn vào tin âm thanh ,chọn âm thanh mới thì nó mở chương trình ghi âm lên rồi nói vào

whatislove89

thì gởi bằng tập tin âm thanh, viết tin nhắn bình thường rồi chèn vào tin âm thanh ,chọn âm thanh mới thì nó mở chương trình ghi âm lên rồi nói vào

hinh nhuư a hoden chưa hiểu y e(hay la e k hỉu y anh nhỉ :mad:)),e k mun gửi tin âm thank mà là muón 1 pm hỗ trợ ntin,viết tin nhắn thay cho mình,mình chỉ fai nói,nó viết văn bản cho mình ý mà,mình chỉ đọc,nó chuyển thanh file text
e biết 2 fm tương tự,nhưg chỉ đoc tiêng anh thôi,đoc tiêng việt thì bố no cug k hỉu :)):)):)):))

Hoden

Super V.I.P
hinh nhuư a hoden chưa hiểu y e(hay la e k hỉu y anh nhỉ :mad:)),e k mun gửi tin âm thank mà là muón 1 pm hỗ trợ ntin,viết tin nhắn thay cho mình,mình chỉ fai nói,nó viết văn bản cho mình ý mà,mình chỉ đọc,nó chuyển thanh file text
e biết 2 fm tương tự,nhưg chỉ đoc tiêng anh thôi,đoc tiêng việt thì bố no cug k hỉu :)):)):)):))

pm đó chắc phải vài năm nữa mới có bạn à, :)):))

whatislove89

e biết 2 fm tham khao cho a sử dụng(nếu a fat âm t.anh chuẩn,chứ anh đưng nói tiêng LongAn nha =))=)) ) đó là vling va voicemode cung hay lém,e nghĩ viết fm cung đơn jan,ja như năm ngoái e đk vào cntt cua bkhoa thì có khi jo e có fm đó cho các a thử