• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nói về độ bền của HD2

Status
Không mở trả lời sau này.
Chào các bác.

Qua một thời gian sử dụng mình lập thớt này để bàn luận về độ bền của HD2 với các tác động môi trường khách quan. Mong sẽ nhận được nhiều ý kiến :D

Về phần mình thì theo cá nhân sử dụng nhận thấy màn hình HD2 được thiết kế khá chắc chắn, tránh được trầy xước cao.

Còn về phần rơi, va đập thì vừa hôm qua mới làm rơi khi lấy từ bao da ra :( Rớt đánh bịch 1 phát úp mặt màn hình xuống đất, văng cả nắp pin. Nhưng lấy lên gắn pin vào thì màn hình vẫn sáng, không trầy trụa một chỗ nào cả :ar! Chắc do may mắn.

Về phần phím cứng thì hơi thất vọng, các phím Home, back, start ... đều rất dễ hư hoặc bị bong tróc khi sử dụng, cất vào rút ra bao da. Phím Volume up / Down do phải sử dụng thường xuyên khi up ROM, xem SPL nên rất dễ lỏng lẽo, chả biết khi nào sẽ tèo :( Có nơi nào gia cố cho nó chắc chắn lại không nhỉ?

kekeomocau

uh trỏi! dòng htc độ bền khỏi phải nói!mình đã dùng 02 mini. atom.xda2.va hd2.thường thì phần cứng nó rát ổn định....khỏi phải bàn

Màn hình của HD2 tốt. Hôm nọ có xem trên xda về 1 trường hợp nứt màn hình nhưng cảm ứng vẫn ko hề hấn gì

Hôm qua đánh rơi cứ nghĩ kết cục sẽ ko khác gì. Cái HD2 ở trên chỉ rơi từ ghế ngồi xe hơi mà đã như thế :-s

kekeomocau

ui nhìn thảm hại quá tiếc nhỉ.........................................................

vdung1972

Không hư cảm ứng thì khỏi lo rồi, vỡ vẫn dùng tạm đến khi có tiền thay là được rồi, màn đời trước thì vỡ là toi luôn.

PingMD

Bác làm rơi ở độ cao bao nhiêu vậy? Từ hồi mua về tới giờ khoảng 6 tháng rồi nhưng ko thấy trầy xước gì hết, vỏ của HD2 cũng tốt thiệt.

meotaobon

4 triệu thay màn hình đó :-ss mình bị làm rơi cũng nhiều rồi, lần rơi cao nhất là 2m từ nóc tủ lạnh xuống, may là mua cái vỏ silicon cho nên, dùng đến tận bh quăng quật cũng chả sao :)) như mới ..... nhưng dù bền hay ko, các bạn cũng nên giữ gìn điện thoại thật cẩn thận, chứ HD2 theo mình thì bền kinh khủng ;))

hanoiwap

Super V.I.P
Màn hình của HD2 tốt. Hôm nọ có xem trên xda về 1 trường hợp nứt màn hình nhưng cảm ứng vẫn ko hề hấn gì

Hôm qua đánh rơi cứ nghĩ kết cục sẽ ko khác gì. Cái HD2 ở trên chỉ rơi từ ghế ngồi xe hơi mà đã như thế :-s

Đừng tin vội.Có thể đây là Wallpaper hình kính vỡ đó...Nhưng có lẽ thật vì vết vỡ ra ngoài màn hình

song_ngu

Máy mình thì nắp lưng tự nhiên bị tróc, sờn tí xíu ở cạnh sườn, gần nút volume, còn sườn bên kia thì nhìn màu sơn hơi bị phồng tí, k bít khi nào tróc giống bên kia nữa mặc dù kg hề bị cấn j cả, hix...K bít có ai bị giống máy của mình kg???

ichirumama

Máy mình thì nắp lưng tự nhiên bị tróc, sờn tí xíu ở cạnh sườn, gần nút volume, còn sườn bên kia thì nhìn màu sơn hơi bị phồng tí, k bít khi nào tróc giống bên kia nữa mặc dù kg hề bị cấn j cả, hix...K bít có ai bị giống máy của mình kg???

đúng :)), sơn 2 bên góc của nó dễ bị bong tróc lắm, em mua máy cũ lão chủ cũ ko biết tháo nắp toàn tháo bằng móng nên h trầy hết, đang chờ ship nắp khác về thay :D. Nắp cũ lấy sơn custom lun :D

khanh_ip

tôi dùng cũng đến 6-7 tháng nay rồi, thấy bề ngoài có sao đâu, vẫn như mới ah. chỉ lo up rom nhiều quá thì sao ko thôi.
vỏ con này tôi thấy còn đỡ xước hơn con iphone ấy chứ.

nguyen_hoang

màn hình và cảm ứng tách 2 phần riêng biệt mà
bạn bị hư màn hình chỉ cần thay thôi
cảm ứng vẫn ok :-?
hồi đầu mình tham gia 4rum đã thấy có trường hợp đưa máy lên đây hỏi về màn hình hd2 rồi

matmeo410

Cái phần sơn ở cái nắp đậy pin con HD2 nó sơn 1 lớp mỏng bên ngoài đấy các bác, cái chữ HTC và With HTC sence là phần nó không sơn mới là lớp kim loại em nghịch quá dán hình lung tung đằng sau bôi keo vào rồi bóc ra nó bong hết lớp sơn ra rồi nhìn kinh quá thế là thay cái nắp khác rồi dán 1 lớp chống xước màn hình vào đến bây giờ dc 7 tháng rồi cái vỏ của con HD2 nó vẫn trơ trơ ra đấy chăng có 1 vế xước nào.Khuyên các bác nên dán 1 lớp chống xước bên ngoài cái vỏ đậy pin cả cái HD2 chỉ có cái màn hình và cái nắp đây là xước còn em chẳng thấy 1 vết xước ỏ đâu cả.Còn về phần cứng của HD2 thì thôi rồi khỏi bàn chỉ có 2 từ "trâu bò" iphone gọi bằng cụ.Từ hồi mua máy em tàn phá nó up rom,radio cài soft, format rom làm tử hình tử tội mà nó vẫn lì đòn chưa lần nào phải đi bảo hành cả.Chẳng như con iphone 3g em dùng hồi trước liên tục dở chứng bực cả mình.

Last edited by a moderator:
Bác làm rơi ở độ cao bao nhiêu vậy? Từ hồi mua về tới giờ khoảng 6 tháng rồi nhưng ko thấy trầy xước gì hết, vỏ của HD2 cũng tốt thiệt.
Theo mình nghĩ chắc cũng cỡ độ cao 1m 3. Vì lúc đó mình mới lấy điện thoại ra và giơ cao lên để lôi từ bao da ra ngoài.
Khiếp, nó tuột ra lẹ kinh khủng rồi rơi xuống đất theo chiều thẳng đứng, kết thúc màn phi thân là màn nằm sấp im lìm, nắp lưng văng ra khá xa...

À cái hình bên trên là mình lấy ví dụ 1 trường hợp bị rơi từ ghế xe hơi xuống đất. Bên đó cũng có ảnh con HD2 T-mobile bị vỡ mặt :-s

Nghe đâu cái khung trước giá đã là 57$ rồi, màn hình tới 4 tr thì cũng đúng thôi.

không biết có video nào thử độ bền của HD2 như này không ta! http://tintuc.xalo.vn/00662776164/qua_trinh_san_xuat_va_thu_do_ben_nexus_one.html
Có 1 cái clip drop test, nhưng thấy cũng chả ăn thua gì so với kiểm tra về độ bền của Nexus one cả.
[video=youtube;sZxNM1fYaLY]http://www.youtube.com/watch?v=sZxNM1fYaLY[/video]

cuongoc

Em bị một phát rơi từ bao da ngang, lúc treo lên mắc quần áo, tầm khoang 1m6, rơi thẳng phẩn lưng máy xuống sàn nhà tắm,..."Bét" pin đi đằng pin, máy đi đăng máy, nghĩ là xong rồi, không thèm cả sợ hãi vì nghĩ là từ độ cao và kiểu rơi vuông góc xuỗng thế thì đi rồi. Vậy mà lắp pin vào, nhạc khởi động kêu, màn hình bừng sáng. Gọi nghe ok lun.
Công nhận là được. Quả đó có chết thì cũng không ý kiến gì thật

duytnt

Bền đến đâu thì chưa ai chứng minh được. Mình xài thì cố gắng cẩn thận thôi. Hạn chế những trường hợp rủi ro. Nếu như có ý đem em mới về thay thì cứ vô tư rơi thôi

Status
Không mở trả lời sau này.