• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NƠI YÊU CẦU VÀ CUNG CẤP ROM CHO MS Smartphone

2215inlove

Mình mới biết Dopod C720W có 2 bản rom:
USA: 1.15.707.2 4.1.13.28_0 2.63.90
USA, CHT: 1.15.708.2 4.1.13.28_02.63.90

Chắc chỉ khác nhau ở phần Language, chưa biết đã có bản mới hơn chưa

diemkt

Sao em tìm hoài kg ra rom cho SPV bác nào có cho em xin với-và giúp em cách up nhé em kg ràng MP nen mới ra nông nổi em cài TCMP vào thế nào mà bây giờ mở bất cứ ct nào no cũng hiện TPMP lên rồi đứng yên luôn ,Thanks

PhamQuang

Manager
Sao em tìm hoài kg ra rom cho SPV bác nào có cho em xin với-và giúp em cách up nhé em kg ràng MP nen mới ra nông nổi em cài TCMP vào thế nào mà bây giờ mở bất cứ ct nào no cũng hiện TPMP lên rồi đứng yên luôn ,Thanks

Nếu bạn tham khảo qua trang sau:

http://www.gsmarena.com/htc_pocketpc_smartphone.php3

Sẽ thấy máy Orange SPV C550 của bạn cùng dòng với các máy:

- Qtek8200
- i-Mate SP4m
- Dopod 566 và 586
- O2 XDA Phone
- T-Mobile SDA II

Chúng tập trung thành dòng Smartphone mang tên: HTC Hurricane

Mình có một ROM (Ship) đây, ROM T-Mobile đó, chạy cũng rất khá.

Link tải ROM:

http://www.megaupload.com/?d=HGAR5E6K

Pass. Check Link: PDAVIET

6260

cách hadreset cho mpx 220 , help !

em mới mua được 1 chú mpx220 nhưng chưa biết cách hadreset và reset như thế nào ! mong giúp đỡ

nthoa87

bạn bấm nút màu xanh với nút nguuồn a hardset (khi máy đã tắt)
reset hình như là tắt máy khởi đọng lại phải không :D

D

dvdkny

Guest
Up ROM WM2005 cho Samsung i300

Các cao thủ cho em hỏi Samsung i300 có upRom lên WM2005 được ko ah?
Bác nào có ROM 2005 cho Samsung i300 cho em xin với ah. Hoặc cho em cái link down về ah. Thanks

diemhen_mobile

các cao thủ cho em xin room chuẩn với, em up bị lỗi rồi, máy hay bị treo khi em up bản room 2005 cho con xphone IIm.

tonihoang

Mình đang xài con O2 Xphone IIm nè. Nhưng ROM của nó là Qteck 8100, nếu bạn muốn thì mình sẽ gửi ROM cho bạn. Nhưng mình lại không biết cách backup ROM ra như thế nào hết. Nếu muốn bạn chỉ cho mình đi rồi mình sẽ lấy cho

tonihoang

Tìm giúp phần mềm để Backup ROM ra trước khi up ROM

Mình đang sữ dụng con O2 Xphone IIm, dùng WM2K3. Mình đang muốn up lên WM5 nhưng qua tham khảo trên diễn đàn thì thấy có 01 vài vấn đề trục trặc như:
1. Up lộn ROM
2. Up lên thành công nhưng máy bị mất sóng, chạy không ổn định, hao pin hơn v.v...
3. Up thành công nhưng sao 01 thời gian sử dụng cảm thấy không thích muốn quay về lại với WM2k3

Bởi vậy nên mình muốn hỏi là phần mềm nào dùng để cho mình trích ROM đang chạy từ máy mình ra để Backup lại trước khi up rom khác vào máy không? Ngoài việc backup cho mình để dành cho trường hợp muốn trở về với ROM cũ thì còn có thể send cho những bác khác sài cùng dòng máy như mình nhưng không may bị hư ROM (em thấy trên này cũng có nhiều bác tìm kiếm lắm đấy)

duy_ctytvxdkg

Mình đang sữ dụng con O2 Xphone IIm, dùng WM2K3. Mình đang muốn up lên WM5 nhưng qua tham khảo trên diễn đàn thì thấy có 01 vài vấn đề trục trặc như:
1. Up lộn ROM
2. Up lên thành công nhưng máy bị mất sóng, chạy không ổn định, hao pin hơn v.v...
3. Up thành công nhưng sao 01 thời gian sử dụng cảm thấy không thích muốn quay về lại với WM2k3

Bởi vậy nên mình muốn hỏi là phần mềm nào dùng để cho mình trích ROM đang chạy từ máy mình ra để Backup lại trước khi up rom khác vào máy không? Ngoài việc backup cho mình để dành cho trường hợp muốn trở về với ROM cũ thì còn có thể send cho những bác khác sài cùng dòng máy như mình nhưng không may bị hư ROM (em thấy trên này cũng có nhiều bác tìm kiếm lắm đấy)
Sang đây tìm hiểu bạn nhé!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=2916

tonihoang

Link của bác là hướng dẫn dùng cho PPC mà, còn em muốn hỏi là cho SP

boyPDA

Rom chuẩn con này cực kỳ khó tìm lém. Nếu bạn thích up rom chuẩn thì ra Tân Á Long up cho. Hoặc bạn vào trang trang này để tải Rom tương đương mà dùng. http://www.rom-update.ru/index.php?cmd=article&id=5
Nếu thấy hay thì thanks 1 phát cho mình lên đời nhe.:D

chời ơi!tòn tiếng Nga không hè.X-( Hiểu chết liền:D !bro có rom samsung i300x win 2005 không?:-? cho mình xin với?:p

tdmavth175

Hỏi về Rom cho MPX200

Có bác nào biết bi h Rom nào là mới nhất cho con MPX200 không zậy? Nếu có thì em có thể down ở đâu?

sactimtn

Cần ROM cho I-mate SP5 (DoPod) !

Cấp cứu máy I-mate SP5 (DoPod) !
Bị lỗi phần mềm, bác nào có ROM của con này xin gửi gấp cho tôi với, xin cảm ơn nhiều!
Email: thanhhaitn77@yahoo.com
many thanks!
:(( :(( :(( :(( :(( :((

PhamQuang

Manager
Cấp cứu máy I-mate SP5 (DoPod) !
Bị lỗi phần mềm, bác nào có ROM của con này xin gửi gấp cho tôi với, xin cảm ơn nhiều!
Email: thanhhaitn77@yahoo.com
many thanks!
:(( :(( :(( :(( :(( :((

Lỗi phần mềm thì HR lại là khỏi thôi mà.
Đây là khu vực PPC, còn -Mate SP5 của bạn thuộc dòng HTC Tornado là Smartphone. Bạn hãy sang bên đó tham khảo nhé, có khá nhiều ROM cho dòng này. Nhớ là đọc bài hướng dẫn UnlockCID.

Thread sẽ chuyển sang đúng khu vực.

8375600

chời ơi!tòn tiếng Nga không hè.X-( Hiểu chết liền:D !bro có rom samsung i300x win 2005 không?:-? cho mình xin với?:p

hic, tiếng Nga mà down về up lên có bị tiếng Nga không hay là Eng ?
Cho mình xin soft để up với, dang đơn cái rom đó về. có cần fix lỗi ID gì giống PPC không ? mình đang xài Xphone IIm mà Win 2003 up có sao không