• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM FW (RM-356) v30.0.010

Status
Không mở trả lời sau này.

dendrotrang

liệu có thể up fw ma trong máy không có thẻ nhớ được không các bác , các ứng dụng mình cài trên thẻ trước đó có bị die ko ? tai e nghi ngờ con 5800 của mình bị vỉut nen định tháo thẻ ra dùng đầu đọc thẻ nhớ cắm vào pc quét vỉut sau đó up fw xong rùi mới ráp thẻ nhớ vào lại , vì dùng pc suite kết nối pc nó ko cho mình quét virut . các bác có cách nào hay hơn ko chi giúp e với , ngoại trừ cách 4mat máy và thẻ nhớ nghen các bác .

Inuyasha1987

liệu có thể up fw ma trong máy không có thẻ nhớ được không các bác , các ứng dụng mình cài trên thẻ trước đó có bị die ko ? tai e nghi ngờ con 5800 của mình bị vỉut nen định tháo thẻ ra dùng đầu đọc thẻ nhớ cắm vào pc quét vỉut sau đó up fw xong rùi mới ráp thẻ nhớ vào lại , vì dùng pc suite kết nối pc nó ko cho mình quét virut . các bác có cách nào hay hơn ko chi giúp e với , ngoại trừ cách 4mat máy và thẻ nhớ nghen các bác .

nếu bạn ko muốn tháo thẻ thì có thể vào cài đặt --> kết nối --> usb chỉnh chế độ là ổ đĩa chung thì cắm vào máy tính nó nhận thẻ như 1 usb có thể quét trực tiếp trên máy mà ko cần tháo thẻ, còn ổ C của máy thì mình chịu ko quét đc trên vi tính, ổ C trên máy chỉ có thể cài kas trên đt rùi quét nhưng ko biết nó có đủ mạnh ko ^^! hoặc ko thì chỉ còn cách 4mat hoặc bắt virus bằng tay (cái cách này mình nghe qua rồi nhưng chưa dùng bao h, mò sâu vào các phần của ổ C để xóa file nhưng cái này mình ko rành đâu, phải hỏi xem ai đó pro trong diễn đàn ko mà hỏi)

dendrotrang

nếu bạn ko muốn tháo thẻ thì có thể vào cài đặt --> kết nối --> usb chỉnh chế độ là ổ đĩa chung thì cắm vào máy tính nó nhận thẻ như 1 usb có thể quét trực tiếp trên máy mà ko cần tháo thẻ, còn ổ C của máy thì mình chịu ko quét đc trên vi tính, ổ C trên máy chỉ có thể cài kas trên đt rùi quét nhưng ko biết nó có đủ mạnh ko ^^! hoặc ko thì chỉ còn cách 4mat hoặc bắt virus bằng tay (cái cách này mình nghe qua rồi nhưng chưa dùng bao h, mò sâu vào các phần của ổ C để xóa file nhưng cái này mình ko rành đâu, phải hỏi xem ai đó pro trong diễn đàn ko mà hỏi)

trước đây mình từng có cài kas nhưng đã tháo rùi vì hầu như mình chưa bao giờ bắt đc con virut nào bằng kas trên đt cả , hơn nữa nó lại khá nặng . các bro có cách nào khác không chi giáo giúp với nghen. mình nghĩ nếu chỉ quét trên thẻ thì khi sử dụng vỉut cũng tụ tìm đường bò từ bộ nhớ máy sang thẻ lại thui phải không các bro

babyvt

cho mình hỏi đem lên care có cần phải đem thẻ k và nói gì để nó up cho mình

alphablue90

cho mình hỏi đem lên care có cần phải đem thẻ k và nói gì để nó up cho mình

up fw thì hình như không cần mang thẻ, vì CARE nó nhận up fw miễn phí cho các máy nokia mà, chỉ có nhờ nó cài phần mềm thì cần mang tiền thôi:D
đấy là ở chỗ em nó thế, còn chỗ khác sao hem rõ:p, chắc cũng thế thoai:-??

hongthanh

Không tìm được cách hack thì buồn quá các bác à? Em sign rồi mà có những cái chẳng cài được.

Lovesjckd

cho mình hỏj tí nhé.nếu ờ fw21 mình hak rồj jờ mà cập nhập lên fw30 thì có phảj hak lạj k.?nếu hak laj thì mình phảj xin cer va key mớj hả.và cả kái hellox j nữa ah.?

panrai

Super V.I.P
cho mình hỏj tí nhé.nếu ờ fw21 mình hak rồj jờ mà cập nhập lên fw30 thì có phảj hak lạj k.?nếu hak laj thì mình phảj xin cer va key mớj hả.và cả kái hellox j nữa ah.?

sử dụng file cer cũ hakc theo hứong dẫn của mình đã thành công trên nhiều máy rất nhanh và rất đơn giản:D

KTSDOANLAM

chac phai đơi up bằng nsu thui, up qua jar gi gi đó phức tạp quá, mà chắc fw nó không chuẩn nữa

thanhthao1904

có mấy cái phần mềm em sign - OPDA vẫn chạy ngon
từ hồi dùng 5800 chưa hack máy lần nào luôn

alphablue90

nói thật là máy em cũng chưa hack, phần mềm nào không chạy được chịu khó lên mạng tìm bản sign là xong, con fw thì em up bằng NSU

emlaDuc

cần mod up fw

do thấy mọi người đã up được fw 30,mà mình chưa dám up,nay xin lập topic này đễ nhờ mod nào cao tay xin up giùm mình fw,nhà mình ở Q4,mod nào gần đó thì call mình tiếng,mình chạy qua nhà mod đó liền,thx mấy bro nhiều.

tranthaicantho

FW 30,thường xuyên mất cấu hình GPRS

Sau khi up 5800 lên FW 30,mình đã cài cấu hình GPRS tự động nhưng sau 1 khoảng time sử dụng Slick (phần mềm chat) thì bị lỗi,sau đó exit Slick rồi vào lại thì lúc connect không thấy cấu hình GPRS đâu mà chỉ thấy " Tìm WLAN" thôi,mỗi lần như vậy mình phải Reset máy lại.Không biết có ai bị vây không

phongtinh

Cái này bạn nên xem lại cái pm Slick hay xài Nimbuzz đi mình đang xài ok!
HOặc bạn nên xem vào phần cấu hình gprs chọn nó làm mặc định để khỏi phải hỏi khi conect!

your_rules

Sau khi up 5800 lên FW 30,mình đã cài cấu hình GPRS tự động nhưng sau 1 khoảng time sử dụng Slick (phần mềm chat) thì bị lỗi,sau đó exit Slick rồi vào lại thì lúc connect không thấy cấu hình GPRS đâu mà chỉ thấy " Tìm WLAN" thôi,mỗi lần như vậy mình phải Reset máy lại.Không biết có ai bị vây không

Khuyên bạn nên xài nimbuzz, rất ổn định đó bạn, xài thử đi rùi bạn sẽ thích ngay thui,hihi

WiSoul

Thấy bt mà, đây chỉ là 1máy xấu số trog hàg trăm máy bình thườg thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.