• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5900 Monoir: Dế cảm ứng tương lai của Nokia?

jackpham

Mặc dù mới bước vào cuộc đua cảm ứng cách đây chưa lâu với chiếc Nokia 5800 nhưng Nokia vẫn “úp mở” về sự ra đời của một loạt những chú dế cảm ứng “đàn em”.
Chiếc Nokia 5900 Monoir là một trong những “ứng cử viên” nặng kí trong “tầm nghía” của Nokia đấy nhé. Có gì khiến chú dế cảm ứng này trở nên “hot” thế nhỉ? Chúng mình thử xem nhé...
Đầu tiên tất nhiên phải kể đến màn hình cảm ứng rất “nuột” của chú dế này rồi. Màn hình TFT LCD này có diện tích 3.5 inch rất rộng rãi cho bạn “múa tay”, độ phân giải cũng lên tới 16:9, giúp bạn xem những bộ phim HD một cách thoải mái nhất.
Nokia 5900 có bộ xử lí ARM 11 369 MHz CPU cùng với 1GB SDRAM nên chắc chắn những ứng dụng của bạn sẽ được “duyệt” một cách nhanh chóng nhất đấy. Thêm nữa là chiếc camera tuy “chỉ có” 5 megapixels nhưng lại được “yểm trợ” bằng hệ thống đèn flash, chỉnh tiêu cự tự động và khả năng quay video lên tới 30 hình trên giây.
Phần âm thanh cũng rất ổn với hệ thống âm thanh Dolby Digital vốn thường thấy ở những dàn loa cao cấp. “Lác tai” chưa nào? Thế thì bộ nhớ 8Gb cũng chưa đủ nhu cầu nghe nhạc mọi lúc mọi nơi của các teens nhà mình ấy nhỉ? Tuy nhiên, đây mới chỉ là mẫu điện thoại concept thôi ná!

m0nk3y86

Sao lại người thì post bài bằng t.Anh, người thì bằng t.Việt vậy? Gộp chung vào cho AE dễ đọc nào các bẹn ;)

bmw9999vn

Ông này copy bài ở trang tuổi teens mà ông không sửa bê nguyên sang đây, chả có teens nào mua nổi điện thoại như thế này cả. Mà nếu như chạy đua theo thời thượng cũng hơi mệt, máy này mình còn chưa làm chủ được nó hoàn toàn thì máy khác ra cũng chỉ dựa trên nền tảng máy này thôi, nếu đam mê điện thoại nên đam mê việc cài đặt phần mềm cho điện thoại sao cho tốt vào, thế thôi.

tienria12

con này bao nhiêu thế các bác. em hỏi chơi thôi vừa mua 5800 chưa đc bao lâu làm j co tiền đổi máy. mà đã ra đâu mà biết giá nhỉ?

kaocy52

bác này copy nguyên bài ở kênh14.vn sang đây rồi mà em nghe nói con này là hàng đước sảm xuất bằng photoshop thôi no như kiêu là fan hâm mộ làm nhìn cho dỡ thèm thôi

m0nk3y86

bác này copy nguyên bài ở kênh14.vn sang đây rồi mà em nghe nói con này là hàng đước sảm xuất bằng photoshop thôi no như kiêu là fan hâm mộ làm nhìn cho dỡ thèm thôi
Đc làm bằng photoshop mà đẹp dư lày, bọn Nokia ko mua lại mẫu thiết kế nhanh thì bán cho thằng khác, cứ bít có sp là đc =D>

xt16

Ui , mới mua 5800 mà bi h nó ra 5900 thiệt là oải quá đi . Nhưng chưa chắc gì nó đã pro hơn một cách vượt bậc. Thôi mua gì thì xài nấy, con 5800 còn chưa moi hết nữa .

MrLuck09_vn

Mới mua 5800 ma h đã giới thiệu 5900, thiệt chán wa' đi. Giữa năm lại ra n97, chắc 5800 thử nghiệm cho những cái đó:|. Ko sao 5800 vẫn good:D

m0nk3y86

Rất tốt, tinh thần của anh em bít chung thuỷ vậy là nice òy =D> Đương nhiên 5800 là đời đầu của s60v5 nên fải chấp nhận là thử nghiệm cho đàn em, E hơn A là nhà có fúc à =))

Sao bộ xử lý lại chênh lệch với ram thế nhỉ, ARM 11 369 MHz CPU không bằng dual của N95 8G mà ram lại 1G:-??