• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia E71 RM-346 ra mắt FW mới 510.21.9

TomRyan8891_2009

Hôm nay rãnh , ngồi test trên Navi thì thấy E71 đã có FW mới , bản 510.21.9 , anh em up lên và thử nhận xét những thay đổi , hoặc nâng cấp trong bản mới này nhé . Đặc biệt FW này có hỗ trợ tiếng Việt .

dungchieu

e cũng đang quan tâm tới bản FW này vì máy e đang dùng bản 500 cảm nhận thấy pin hao kk vì e hay vào ola nên tầm hơn 1 ngày là máy phải sạc rồi ko biết do pin hay do FW bác nào dùng bản 510 rồi cho e cảm nhận nếu ok thì e up

hunglove1

e cũng đang quan tâm tới bản FW này vì máy e đang dùng bản 500 cảm nhận thấy pin hao kk vì e hay vào ola nên tầm hơn 1 ngày là máy phải sạc rồi ko biết do pin hay do FW bác nào dùng bản 510 rồi cho e cảm nhận nếu ok thì e up
bạn vào mạng nhiều thi chả hao pin bạn thử để 1 hôm máy không dùng gi xem được mấy ngày.theo mình biết thi bt máy p trên 3 ngày

TomRyan8891_2009

chắc bác dùng nhiều đấy , bình thường thì máy cầm cự trên 3 ngày đấy .

trongvuvan

các bác cho em hỏi:
Máy E71 -1 RM-346
Khi để ở chế độ Song song, hay UTMS thì đều không thực hiện cuộc gọi ( ko phải video call, mạng Viettel).
chuyển về GSM thì bình thường.
Em tìm sau máy thì nó ghi Product Code: 0560655.
em check trên Navifirm thì nó là APAC.
đã thử update firmware mới nhất nhưng kết quả như cũ.
không hiểu máy mình bị lỗi phần cứng gì, mong mọi người thông tin giúp.
thanks to all

bbkotaro

code 0576676

e, cho ty, code tren là của máy tớ liệu có up được của việt nam không?chứ code này không có tiếng việt

max5800

có bạn nào hack được fw này không hướng dẫn dum mình đi thanks mình hack bằng nhiều cách mà ko được hoặc có fw hack flash cho mình xin thaks

latngan

trả lời trongvuvan về chế độ mạng

các bác cho em hỏi:
Máy E71 -1 RM-346
Khi để ở chế độ Song song, hay UTMS thì đều không thực hiện cuộc gọi ( ko phải video call, mạng Viettel).
chuyển về GSM thì bình thường.
Em tìm sau máy thì nó ghi Product Code: 0560655.
em check trên Navifirm thì nó là APAC.
đã thử update firmware mới nhất nhưng kết quả như cũ.
không hiểu máy mình bị lỗi phần cứng gì, mong mọi người thông tin giúp.
thanks to all

Chào bạn! tình trạng máy của bạn không sao đâu, đừng có tìm cách khắc phục làm gì có khi không được mà còn hỏng máy ấy chứ. Bởi vì lý do sau: Điện thoại của bạn có hỗ trợ 3G, trong khi sim của bạn lại chưa đăng ký vì vậy khi bạn để chế độ mạng auto( hoặc chế độ song song- tùy vào từng dòng máy, nhưng 2 chế độ này là một ) thì khi sóng 3G chỗ bạn đứng mạnh máy sẽ bắt sóng 3G vì vậy mặc dù máy đang bật nhưng không nhận được cuộc gọi - ai gọi tới máy báo: " .. không liên lạc được "; còn khi gọi thì báo erro - không gọi được. Còn khi bạn chuyển chế độ UMTS thì đương nhiên rồi, sim có đăng ký 3G đâu mà nó chẳng báo lỗi. Tốt nhất khi bạn dùng máy hỗ trợ 3G mà sim chưa đăng ký 3G thì để chế độ mạng GSM thì máy mới hoạt động tốt nhất. lại không hao pin

Ngminhquantd

vẫn giống những phiên bản trước... chỉ là thêm các ứng dụng như píp installer, openC,... thôi :embarrassed: