• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 mini nâng cấp FW (RM-555) v12.0.110

jackpham

Tương tự như Nokia N97, Nokia N97 mini cũng được nâng cấp lên fw 12.0.110 trên NSU, OTA và cả Navifirm các bạn cập nhật nhé!

Data package content, corrections or changes :
• Corrections to TOP ~15 issues reported in the field

• OTC cases fixed:
o Wrong Cherry number used in Russia and Spain
o “System error” displayed occasionally at first start-up. Reported e.g. by Vodafone.

• Genius cases fixed:
Contacts performance improvement:
o #144324: Voice dialing not working when there are 2000+ entries stored in Contacts.
o #134637: Phone prompts “Memory full” when searching for names

Localisation & language variant specific:
o #154188: Message editor crashes and writing fails if predictive text input is On. (Arabic UI, v15 language variant)
o #146139: Scrolling to left and right works the wrong way around in Photos - Captured when using Arabic UI
o #147509: QWERTY keypad input does not work correctly with Calculator. (Chinese language variants: v19, v25, v26)
o #139207: “Slide to Answer” localization error (Hebrew)
o #140654: Localisation error in Bluetooth Audio – “Set as (un)authorized” (Czech)

Misc:
o #141675: “Security module error” shown in display occasaionally at start-up
o #147863: Occasionally device hangs and restarts soon after start-up.
o #137558: Device keylock opens (although it shouldn’t) when dialing a number using a carkit. (CK-300, CK-600, also some non-Nokia, factory installed car kits)

• Others:
o Default Nokia tune is played as ringing tone for incoming calls instead of the one user has defined in Profile settings. Also sometimes device ahs stopped alerting for incoming calls. Both issues are now fixed.

foxcracking

Trời, Firmware mới vẫn không sửa được lỗi Chọn Setting - Application Manager (chỗ mình hay gỡ bỏ ứng dụng). Rồi để yên 60s cho màn hình tự khóa. Khi gạt cần mở khóa lại chỉ cháy đèn màn hình mà không mở khóa được. Ver 11 đã bị lỗi gạt mở khóa lại không được này, phải tắt nguồn hoặc trượt bàn phím để mở lại.
Không thấy có thay đổi thêm gì khác ngoài việc ngốn Ram. Ver 11, mình dùng theme mặc định khi mới khởi động, dùng taskman close hết các ứng dụng vừa chạy thì được 61.7 MB - 62.5 MB trồng. Ver 12 này chỉ còn 60MB . Hix hix

Auto

Định đổi wa xài n97 mà thấy ram vậy thì hết ham :(

TruongHan

Super V.I.P
Định đổi wa xài n97 mà thấy ram vậy thì hết ham :(

Nếu không mua được N8 thì nên mua Samsung Wave xài,các máy từ X6 trở về trước so ra đã lạc hậu về công nghệ rồi.Từ giờ về sau sẽ là thời của Sym ^3 và MeeGo

foxcracking

Không biết có thể dùng file uda cũ để hack không vậy các bác. Ai làm rồi cho ý kiến dùm nha

k750i_it

Cái con N97 của mình mới mua đc vài ngày, hôm qua nghịc nghịch rồi hardreset, xong xuôi khởi dộng lại thì hết pin, cắm sạc vào thì thấy kô nhận rung nữa :((, nghịch nghịc tý nữa thì lại nhận nhưng tự nhiên mất luôn, giờ vẫn mất , chán ghê mà máy mới tinh mới dùng độ 3 ngày
@: Kỳ lạ ở chỗ thỉnh thoảng bật nguồn, hay rút cape usb với máy tính nó vẫn rung 1 cái, như vậy là sao nhỉ !!!

hackerKD

Cái con N97 của mình mới mua đc vài ngày, hôm qua nghịc nghịch rồi hardreset, xong xuôi khởi dộng lại thì hết pin, cắm sạc vào thì thấy kô nhận rung nữa :((, nghịch nghịc tý nữa thì lại nhận nhưng tự nhiên mất luôn, giờ vẫn mất , chán ghê mà máy mới tinh mới dùng độ 3 ngày
@: Kỳ lạ ở chỗ thỉnh thoảng bật nguồn, hay rút cape usb với máy tính nó vẫn rung 1 cái, như vậy là sao nhỉ !!!

Bạn nói quá trời thế mình cũng chả bít nó hư từ khúc nào nhưng nếu đoán k nhầm thì khi hardreset phải có khoảng 75% pin - 1 điều quan trọng đó.

foxcracking

Mình cũng xài N97mini nè. Cái này lúc trước mình bị rồi. Mất rung cảm ứng bực bội chịu không được. Lâu lâu có rung nhẹ lại 1 cái rồi cũng mất luôn phải không bạ? Vả lại còn không thể check update lên Version V11 trên điện thoại nữa chứ (mình nhớ lúc đó điện thoại nó đang là V.10). Mình đem đến NOKIA CARE nó sửa 5 ngày mới lấy được đó bạn. Mình cũng mới mua có 10 ngày. Xui thì chịu, không đổi được đâu.:( Nhưng sửa xong rồi xài ổn định tới giờ luôn.

tunglanh123

Các bro giải cứu em 1 phát. Hôm qua em up fw của con N97 mini Orange mà ko để ý bàn phím của nó. Lên đến V12 ok ngon lành nhưng bàn phím thì bị khác. Cụ thể em thử so sánh với N97 mini ở VN thì vị trí các kí tự A,Q,W,Z v.v sắp xếp khác với bàn phím của bọn Orange. Anh em nào có fw cho nó ko gửi cho em với. Thanks anh em nhiều!

tunglanh123

Alô, tình hình là em đã repair xong phần bàn phím và hack đc em nó rồi. Thanks anh em nhé!

noname1974

Các Bác cho em hỏi tí

Máy N97 mini trước đây là 10.0.020 chạy GPS rất tốt, nhưng sau khi nâng cấp lên 12.0.110 thì không bắt được tín hiệu GPS nữa, có bác nào bị như em chưa ?