• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v11.0.021

jackpham

Nokia N97 nâng cấp lên fw 11.0.021! Jack sẽ tiếp tục cập nhật thông tin cho các bạn! Trên NAVIFirm đã có link download cho fw 11 này

Chỉnh sửa cuối:

vntnvn

ban co the huong dan cu the hon dc ko.Thanks

Last edited by a moderator:

LeMyChinh

cách up FW của N9 có như 5800 ko vậy các anh. có thể dùng JAF được chứ ah

devil13

đã up xong bằng nsu ...ko có gì cải thiện vẫn như cũ chỉ improve và sữa lại nhưng lỗi nhỏ như unlocking máy ko có backlight ,fw này fixed . dịch vụ ovi updated

vntnvn

đã up xong bằng nsu ...ko có gì cải thiện vẫn như cũ chỉ improve và sữa lại nhưng lỗi nhỏ như unlocking máy ko có backlight ,fw này fixed . dịch vụ ovi updated

Sao mình chạy NSU mà ko thấy có bản cập nhập vậy.bạn có thể hướng dẫn cụ thể đc ko.Thanks

vntnvn

Cho mình xin hướng dẫn cụ thể hơn đc ko.mình tải bản fw mới về rồi nhưng no ko fair la đuôi .exe.mình giải nen file tải về ra 8 file nhỏ bên trong.còn phobeix mình tải về thì có 4 file như này Phoenix_2009_4_12_v2.exe.001 - Phoenix_2009_4_12_v2.exe.002 - Phoenix_2009_4_12_v2.exe.003 - Phoenix_2009_4_12_v2.exe.004.ai biêt nối 4 file này lại thì giúp mình với.Thanks nhiều

jackpham

Cho mình xin hướng dẫn cụ thể hơn đc ko.mình tải bản fw mới về rồi nhưng no ko fair la đuôi .exe.mình giải nen file tải về ra 8 file nhỏ bên trong.còn phobeix mình tải về thì có 4 file như này Phoenix_2009_4_12_v2.exe.001 - Phoenix_2009_4_12_v2.exe.002 - Phoenix_2009_4_12_v2.exe.003 - Phoenix_2009_4_12_v2.exe.004.ai biêt nối 4 file này lại thì giúp mình với.Thanks nhiều

dùng trình FSJSetup nối các file .001 .002 ... lại
http://www.megaupload.com/?d=7KOICM8L

pigbear

Sao mình down xong, dùng Phoenix up cứ bị báo lỗi thiếu 1 file RM50x_001_000_M015.fpsx

Bác nào có file này cho mình xin với

huyhoang85

bác cho em hỏi...máy em là hàng công ty..nếu up theo cách của bác có mất tiếng viêt ko zay

vntnvn

sao minh up ma tra cach nao dc.ai up thanh cong roi huong dan cu the voi xem nao

HaiBanh

sao minh up ma tra cach nao dc.ai up thanh cong roi huong dan cu the voi xem nao

Cái này có nhiều bài hướng dẫn rồi nên mình ko post lại, với lại fw này cũng chưa có nhiều cải tiến đáng kể..bạn qua link này làm theo tương tự
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46660
Nếu ko dc nửa thì bạn add nick mình đi ra YH mình giúp cho ;)

bác cho em hỏi...máy em là hàng công ty..nếu up theo cách của bác có mất tiếng viêt ko zay

Không có mất đâu, FW đó support cho VIETNAM mà

Hungpdahl

Well-Known Member
Bản này chỉ fix lỗi nhỏ hay sao ý,không có j thay đổi cả,có cái Ovi nâng cấp thui.

pigbear

Bác devil hướng dẫn mình cách up bằng NSU với. Mình xái Phoenix cứ bị báo lỗi thiếu file optional gì đó, thấy ớn ớn nên không dám up.

Thanks

kenvin79

Nokia N97 đã up được FW 11.0.021 bằng NSU mình mới up sáng nay dung lượng dow về khoảng 144M, đã kiểm tra sơ bộ nhưng không thấy thay đổi gì khác hơn Fw 10.0.012 V1 chỉ có OVI là bản mới hơn thôi, mình cũng chưa có thời gian test kỹ hơn, bạn nào phát hiện có gì mới hon thì post lên cho anh em
Chúc cả nhà vui vẻ.

kenvin79

Bác devil hướng dẫn mình cách up bằng NSU với. Mình xái Phoenix cứ bị báo lỗi thiếu file optional gì đó, thấy ớn ớn nên không dám up.

Thanks
Bạn vao trang nokia down file cài đặt của bản NokiaSoftwareUpdaterSetup mới nhất chạy nó và làm theo hướng dẫn trên màn hình (có cả bản tiếng việt) bạn nên kết nối điện thoại với PC trước. thời gian up khoảng 30 phút . Chuc bạn vui

huyhoang85

bản nâng cấp mới của n97 đã hỗ trợ đọc file FLV

em vừa mới thử copy 1 file FLV nặng khoảng 400MB vào máy thử..kết quả mở lên xem rất mượt các bác ạ
ko biết còn gì mới nữa ko
anh em cùng test xem còn gì mới nữa ko