• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Photon - CFW nhanh ổn định nhất dành cho 5800, 5530, 523x, X6

steven221192

CHo e hỏi 5230 UP lên FW 21.6.005 C6
Giờ Up bản này có bị die phone k ???
Mà die phone là sao thế ??

traicauhd

CHo e hỏi 5230 UP lên FW 21.6.005 C6
Giờ Up bản này có bị die phone k ???
Mà die phone là sao thế ??

bạn tải đầy đủ các file của phiên bản v21.6.005 cho 5230 của bạn từ ứng dụng NaviFirm sau đó tải file cfw photon này về giải nén và đổi tên cho giống với file tương ứng roft3 tải từ NaviFirm.
cuối cùng là flash máy với JAF....ko có bị die phone đâu bạn.
trường hợp die thì bạn chạy lại cái ban ban dang dùng trên máy là được ko làm sao cả....???

Azukori

Cho mình hỏi với 5233 thì phải tải bản FW gốc version bao nhiêu về bằng NaviFirm thì phù hợp với CFW Photon này ?

hippo93

Bản ơi cho minh hỏi máy mình là 5230 v21.6.5 bây h jaf kiểu j, tải trọn bộ firware gốc về rồi chép đè file của bạn lên hay chỉ lấy rof2 và chép đè rof 3 lên rồi flash, ai biết giải tních hộ mình được không? Thank nhiều

kutamitsu

V21 nhá bạn, đọc kĩ topic.

Bản ơi cho minh hỏi máy mình là 5230 v21.6.5 bây h jaf kiểu j, tải trọn bộ firware gốc về rồi chép đè file của bạn lên hay chỉ lấy rof2 và chép đè rof 3 lên rồi flash, ai biết giải tních hộ mình được không? Thank nhiều

tải bộ fw gốc rồi chép đè cái down trên này vào, tên đặt cho giống y xì file trong fw gốc nhá. ko giống là ko đè đc đâu

huutran77

Mình đang dùng firmware c6 lai n97 của Duy Thanh, sai c6 chán rồi nên muốn đổi gió chút.nhưng máy mình v40.1.003 không biết có sd cfw này được không nhỉ,nếu muốn sd phải làm sao?pro nào giúp mình với.

lps_huy

Mình cũng xài bản của Duy Thanh, giờ muốn xài thử bản này xem thế nào. Máy mình cũng v40.1.003. Mình down bản 9 HS dành cho RM-588 về nhưng thấy là v21.0.004. Vậy có cài được không bạn? Nếu cài thì gồm những file nào? Toàn bộ các file của Duy Thanh và thêm bản Rof3 này vào hay sao?

binh0x

x6 cap nhat len v40 r đó.các mem cho ra 1 bản x6v40 đi ạ cho mn cung thuong thuc