• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Atom exec WM 6.1 quay phim không thu được âm thanh

thanhlonghp81

:((Tình hình là con O2 Atom exec của mình không biết làm sao khi sử dụng camera ở chế độ quay video thì chỉ ghi được hình mà không ghi được âm thanh. Kiểm tra khả năng ghi âm giọng nói của máy bằng Resco audio recorder thì cũng không ghi âm được giọng nói. Kiểm tra ghi âm cuộc goi bằng Audi Notes thì thấy ghi âm cuộc gọi ok. chức năng nghe gọi không vấn đề gì.
Các bác cho hỏi bệnh và cách khắc phục tình trạng không ghi âm được giọng nói cho con O2 của mình với!
Thanhks!

Chỉnh sửa cuối:

mapbuidoi

Nếu bác bị triệu chứng đó thì hãy coi lại xem những bước sau:
-- Đầu tiên là máy khó up rom, up hay bị treo giữa chừng.
-- Thứ 2 là màn hình lâu lâu nó bị thâm màu sọc dưa treo máy.
-- Camera quay phim ko có âm thanh.
-- Recoder cũng ko nốt.

Trên đây là triệu chứng máy của bác sắp lên dĩa. Bị phần cứng và ko phải do bản rom lỗi. Chào bác...

thanhlonghp81

Cảm ơn bạn đã trả lời. Mình mới up rom xong, rất dễ dàng, rất mượt, không gặp trở ngại nào. Màn hình máy mình không bị sọc dưa như bạn nói. Từ lúc mua máy sử dụng mới bị treo 1; 2 lần gì đó. Mỗi việc không ghi âm được giọng nói và quay video không có âm thanh là rõ ràng nhất thôi. Cao thủ nào đó giúp mình với
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

vitkon

Hic hic, máy của em thì chỉ ghi âm được, còn nói không ai nghe được gì hết (dù mình vẫn nghe họ nói to, rõ ràng mới đau chứ)