• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 IIi up sai rom không thể khởi động cần giúp đỡ

bomberman

Tình hình do không đọc kĩ nhầm O2 III với O2 IIi thành ra down bản rom 6.1 của Blue Angel về để up :(:)(:)((.
Khi up rom thấy vẫn báo bình thường đến 100% complete nhưng không thể khởi động lại được thử đủ kiểu (thay pin, hard reset, tháo pin để một thời gian ...) vẫn không thấy khởi động được.
Cắm sạc cũng không thấy báo đèn nhưng pin sau một thời gian thì nóng. Có Bro nào biết cách khắc phục tì xin chân thành cảm ơn

allstreet

tải bản room đúng,chuyển wa BL,úp room lại là xg:DPin sạc fải nóng thôi bạn à,blueangel o2s bạn nhá

Chỉnh sửa cuối:

bomberman

tải bản room đúng,chuyển wa BL,úp room lại là xg:DPin sạc fải nóng thôi bạn à,blueangel o2s bạn nhá
cái chính là nó có lên đâu:-??:-??. vào BL cũng ko được. còn vụ rom thì đã đọc lại rồi

vnndocket

Active Member
Ok! Tình hình của Bác xem ra khá nghiêm trọng. Bác hãy đem ra tiệm. Hoặc nếu can đảm thì tháo máy ra đi. Tháo viên Pin Backup ra (Viên pin tròn) sau đó đợi ít nhất vài tiếng. Sau đó bác ráp máy lại. Lúc này chưa cần gắn viên Pin Backup này vào. Sau đó bác vào lại BL thử xem có được không? Nếu không được xin chia buồn cùng bác. Flash Die - Thậm chí.....

allstreet

Đem ra tiệm cho chắc ăn,coi lại cục pin coi sạc đầy k?có thể do pinÝ kiến cảu mình là thế:D

bomberman

thôi QD tháo máy nghịch thử trước vậy thanks các bác. còn vụ pin đã thử vài cục rồi lắp sang máy khác dùng ngon mà

TaQuangDuc

bật nó báo thế nào bạn, đen sì không có gì hay rung lên bần bật hay trắng xóa.
Tháo máy không giải quyết được gì đâu.
theo mình thì bạn up nhầm rom 6.1 thì cũng không chọc tới bootloader của O2i nên cứ bình tĩnh, cắm máy váo sạc, thử vào lại bootloader xem có được không chứ mở máy ra là 50% đứt phựt con đó đấy :D