• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Mini không vào được Bootloader?

thanhanqn

con o2 mini của tui không hiểu tại sao tự dưng không vào được BL hay nói rõ hơn là ActiverSync không nhận được drive của O2.có bác nào biết tại sao và cách khắc phục không giúp tui với ( trước đây vẫn up được bình thường ).thank nhìu...

nguyenhongton

nho cuu dum, con qtek MAGICIAN nha E dang BL de up radio ,nhung bi bao loi ko up duoc.Gio no den thui va hien tren man hinh serial v1.00 ko khoi dong lai duoc .Nho A nao giup dum E cam on !

Bác đã thử reset hoặc hr lại chưa? Theo em có thể cô nàng của bác bị chết flash, phải thay. Xin chia buồn nhé !

thanhanqn

nàng của tui vẫn chạy ầm ầm mà chỉ không vào được BL thui có bác nào bít tại sao không chỉ dùm tui với bi giờ không uprom được bùn wa

thanhanqn

không bị liệt nút nào cả: nguồn + camera + SR đều ổn mong các bác chỉ dùm cách cứu BL cho tui với nha. thank nhìu

thanhanqn

không có bác nào biết cách sao? con dế già của tui trước kia vẫn up bình thường không sao cả nhưng tự dưng bây giờ tui muốn up bản rom khác thì không vào được BL nữa (PC báo Not Conec..... ) mặc dù dế vẫn dùng bình thường. có khi nào chip Flash hạn chế số lần uprom không vậy liệu có liên quan đến thẻ không. hiện tại tui đang dùng thẻ MicroSD cắm qua khe mở rộng. mong các bác chỉ giáo, thank nhìu.........

vnndocket

Active Member
Anh trai thân mến! Hiện tại máy anh chạy OK! Nhưng Update ROM không được vì không thể vào Bootloader được đúng không? Thế anh đồng bộ với PC có được không? Nếu được nguyên nhân ở đây là bản ROM rồi. Để update được anh hãy nhấn đồng thời Camera + Power + Lấy Bút nhấn vào lỗ RESET dưới gần chổ Cắm Phone thử có hiện Bootloader kiểu USB version gì đó không?
Mà em nghỉ sẽ có vì Máy đang dùng OK mà. Sau đó anh cắm cáp vào Máy và PC - Nhớ cài chương trình đồng bộ hóa ActiveSync Pocket PC 4.5 trước nha. Khi đã có và cắm vào PC - PC sẽ báo tìm thấy PocketPC. Rồi đó, anh cứ click vào file update trong thư mục ROM hiện tại của anh!
Good luck anh:d

thanhanqn

máy của tui khi kết nối PC để cài ứng dụng và game thì PC vẫn nhận thấy PocketPC. nhưng khi cho PPC vào BL thì PC không nhận PocketPC nữa mà chỉ báo UnknowDevice. còn vấn đề Rom thì vẫn là những bản trước kia tui vẫn up. mong các bác chỉ giáo

cuongthanh

con o2 mini của em cũng vậy.bây giờ e chỉ dung dược bản room vừa mơi up vao xong.vào BL không dươc.co ai bit đó là bệnh j không?:|

ZaneTruesdale

mấy bạn check lại xem dang sài hdh windown gì
nếu là vista thì không up rom trực tiếp được đâu

vnndocket

Active Member
máy của tui khi kết nối PC để cài ứng dụng và game thì PC vẫn nhận thấy PocketPC. nhưng khi cho PPC vào BL thì PC không nhận PocketPC nữa mà chỉ báo UnknowDevice. còn vấn đề Rom thì vẫn là những bản trước kia tui vẫn up. mong các bác chỉ giáo

OK! Theo như tình trạng này thì. Bác đang dùng Windows Xp và dùng Cáp USB để update đúng không? Nếu đúng thì nguyên nhân ở đây là sợi Cáp đó. Bác ra cửa hàng điện thoại hoặc Vi tính bảo bán một sợi cáp USB jack Motorola. Cở 10.000 đồng trở lại. Nếu loại tốt thì 15.000 trở lại. RỒI thử xem sao nha. Nếu vẫn bị thì bác cài lại Windows hoặc cài Update trình điều khiển - Driver USB cho Hệ Điều Hành XP đang dùng.
Lưu ý: Nếu Windows Vista thì có chương trình đồng bộ và cài đặt được phần mềm, game nhưng không thể update ROM đâu. Trở về Windows XP mới Update được.
Chúc bạn thành công!

thanhanqn

tui đang dùng Win XP mà cab USB thì tui thử mấy cái rùi nhưng đều như vậy. thế mới tức chứ ( Chết mà không hiểu vì sao mình chết ) thế mới lạ. không bít có bác nào biết cách testpoint cho magician không chỉ dùm tui với

mình đã up lên bản HTCMAG_ROM_WWE_O1 (WM6.1) bây giờ muốn down xuống bản WM2003 nhưng khi vào bootloader thì ko hiện (ra se ri al).Mà lại hiện ra Boot menu:
1. Continue
2. Hard reset
3. Formart stg
4. ROM type
5. PagePool size
6 RAMDisk size
7 Set defaults.
ko hiện (se ri a l) để trở về đc 2003.
các nút camera + chọc reset + power vẫn bt.bà con chỉ giúp.

PIPo

Mình cũg đag gặp trường hợp giống của bạn này lun.
- Khi máy khởi động bình thường thì cắm vô máy tính nó nhận đc không có lỗi gì hết.
- Nhưng khi up rom bằng cả 2 cách :
+ Chạy Update trong lúc máy vẫn còn chạy hệ điều hành : thì qua cái giai đoạn check infomation nhấn update thì thấy màn hình nó ghi là USB...ở dưới là v1.02=> trên PC hiện là Unknowdevice :( cái đèn báo sạc ko sáng => một lúc sau chương trình update nó ghi là connection error
+ Zô Bootloader rồi update thì cũng bị tình trạng giống như trên lun :((

À mà có một điều lạ là máy mình bi giờ chọt reset là nó zo Bootloader lun, không phải nhấn thêm Camera + Power gì cả.
Xin hỏi các bác con của mình bị như vậy có cách nào khắc phục được nó ko :-/

phenmientay

Ngày trước tớ có xài o2 mini, khi up cần phải có file GetDeviceData hay gì ấy, trong forum, phần up rom cho dòng magician có hướng dẫn. Bác vào đó đọc kỹ lại xem

Find_nta

Posted via Mobile Device
tôi nhấn
reset+camera+power='bootloader' có seria
reset+camera+note='menubootloader' co menu

bestmen

Có phải máy bạn sử dụng ROM 2.03TX? Nếu đúng thì giống cái của tôi! Đây là lỗi của bản ROM 2.03TX chết tiệt ấy! Rất nhiều người upgrade bản ROM này xong rồi thì đều cùng chung 1 bệnh như bạn nói! Từ đây chúng ta không thể nào up cái khác được nữa (trừ khi có ai đó có cách giúp). Hiện tại trên xda-development cũng chưa thấy cách khắc phục.
Tuy nhiên qua tìm hiểu cấu trúc O2 thì tôi có ý này nhưng không có máy để làm:
1-Nguyên nhân PC-PPC không đồng bộ khi vào Bootloader? =>có thể do ROM 2.03TX làm phần ctrinh BL bị sai lệch đi
2-Cách khắc phục (chỉ là ý kiến thôi): nếu có info của Bootloader nguyên bản chúng ta có thể Flash lại Bootloader này.
Hiện tôi đã tìm hiểu và tìm được chương trình dùng để Flash Bootloader, nhưng khó khăn là không tìm ra được phần Bootloader nguyên bản

vanbon

Dùng MaUpgradeUt_noID.exe thử xem.

bestmen

Dùng MaUpgradeUt_noID.exe thử xem.

Thanks bạn đã quan tâm! nhưng không được bạn à! Vì MaUpgradeUt_noID.exe là chtrình upgrade và nó chỉ khắc phục cái sai về ID Country thôi. Khi nó hoạt động thì vẫn phải chạy PPC về BL và như vậy thì vẫn không đồng bộ với PC được