• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

o2 mini mất nguồn 1 cách khó hiểu

bashdie

mình dùng o2 mini được 1 thời gian. giờ nó đang dở chứng bệnh lạ.. dù mua cục pin mới thay vào cũng ko được. máy luôn báo 100% pin nhưng hễ đang dùng xem phim hay nghe nhạc. đã thử cắm ở chận xạc nhưng vẫn bị tắt ngóm.. sau đó ko bật lên lại được. phải cắm dây xạc vào nhấn hard reset mới lên được. hoặc phải thay cục pin khác đã xạc :(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình dùng o2 mini được 1 thời gian. giờ nó đang dở chứng bệnh lạ.. dù mua cục pin mới thay vào cũng ko được. máy luôn báo 100% pin nhưng hễ đang dùng xem phim hay nghe nhạc. đã thử cắm ở chận xạc nhưng vẫn bị tắt ngóm.. sau đó ko bật lên lại được. phải cắm dây xạc vào nhấn hard reset mới lên được. hoặc phải thay cục pin khác đã xạc :(

Đã thử HR hoặc up lại rom chưa bạn nếu đã làm hết rồi mà vẫn bị chắc phải mang qua mấy ông thợ kiểm tra thôi chứ dính đến nguồn là loằng ngoằng lắm......

bashdie

mình đã up room lên qtek 1.13 rồi :) nhưng đâu vẫn vào đấy.. có lúc đang vào web cũng bị tối đen thui. hết bật được lại luôn

PhongQuang

Super V.I.P
Máy bạn bị phần cứng rồi, bạn nên đưa ra tiệm uy tín để sửa chữa.