• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 NEO bị treo

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
tình hình là em xài con O2 Neo, tự dưng đang đọc truyện thì bị đứng máy, em soft reset lai thì vẫn lên bình thường, nhưng khi đến phần hiển thị MY INFOR thì đứng im, soft reset lại mấy lần cũng không được, tháo pin ra chờ một hồi rồi ráp lại vẫn nguyên tình trạng, các bác chỉ em máy em bị vấn đề gì thế và cách khắc phục ra sao, xin cảm ơn các bác trước...........

Không lên vậy thì bạn thử HS xem thế nào.......

draem_8616

em cũng đang bị một con 818Pro đây ....em up tất cả các bản ROM rồi mà vẫn ko đc chỉ treo logo khởi động .Pro nào có cách khắc phục chỉ giúp em với ...thanks

blackdoor

Manager
@ draem_8616:
Bạn đã up thử bản ROM ship nào chưa? Nếu treo ở logo khởi động thì chắc chưa việc gì, còn nếu đen ngòm không vào được boot loader nữa thì mới ngại.

hoanganh87

mình mới up radio xong giờ máy đứng yên ở màn hình khởi động bác nào cho em ý kiến với

máy của em như thế này mong các bác cho em ý kiến nhanh hộ với em nhé:em up bản rom này ROM_My_Diamond_2_WM6.1__19.8.2008,máy chạy ổn,sau đó em up radio sau đó nó đứng yên ở màn hình khởi động,em đã up romship và romtemp vẫn được nhưng toàn bị đứng ở màn hình khởi động,mong các bạn cùng các M giúp em với nhé!

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
Đã có nhiều bài nói về Up Radio rồi... nếu không có vấn đề gì thì không nên Up làm gì.. cũng cần quan tâm tool G3 & G4 nếu nhầm còn dễ chết hơn Up ROM. Khi up có để ý tool G3 hay G4 không vậy?

hoanganh87

khi em uprom thì có để ý đến G3,G4 rồi mà,nhưng radio thì không có G3,G4 anh à.em up bản radio này Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.69.21.không biết nó bị sao hả anh.em rup đủ các loại rom rồi nhưng :up thành công nhưng khi up xong thì toàn bị đứng ở màn hình khởi động.mong anh giúp đỡ,các lần trước em up radio không việc gì hết chỉ có bị thay đổi số imei thôi từ 000 thành 001.

hoanganh87

mà máy có hiện tượng rất lạ là:em tắt máy(tháo pin vì không tắt được),lại lắp pin vào sau đó cắm sạc và sau đó tháo pin ra nhưng đèn báo tín hiệu vẫn có sạc pin(đèn đỏ).

Status
Không mở trả lời sau này.