• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Orbit thành cục gạch?

mitstock

Con O2 Orbit của em tự nhiên không hoạt động được nữa. Khi bật thì nó chỉ lên hình O2 rồi tắt luôn. Em thử soft và hard reset đều không được. Em thử up ROM ở màn hình bootloader thì toàn giữa chừng thì máy bị off. Có bác nào biết bệnh chỉ dùm em với ko thì máy em thành cục gạch mất!

Con O2 Orbit của em tự nhiên không hoạt động được nữa. Khi bật thì nó chỉ lên hình O2 rồi tắt luôn. Em thử soft và hard reset đều không được. Em thử up ROM ở màn hình bootloader thì toàn giữa chừng thì máy bị off. Có bác nào biết bệnh chỉ dùm em với ko thì máy em thành cục gạch mất!
Có thể do pin của bạn thôi. Bạn thay thử cục pin khác vô hay cắm sạc rồi bật xem sao... Nếu vẫn vậy thì do IC nguồn...

mitstock

Có thể do pin của bạn thôi. Bạn thay thử cục pin khác vô hay cắm sạc rồi bật xem sao... Nếu vẫn vậy thì do IC nguồn...

Máy em còn bị hiện tượng này nữa. Cắm sạc dùng adapter và usb thì không thấy báo đèn sạc. Em đã mua 1 cục pin mới nhưng hiện tượng vẫn thế.

Máy em còn bị hiện tượng này nữa. Cắm sạc dùng adapter và usb thì không thấy báo đèn sạc. Em đã mua 1 cục pin mới nhưng hiện tượng vẫn thế.
Vậy là do phần cứng rồi, bạn nên mang ra cửa hàng cho KTV kiểm tra nhé...

congdu

Mình cũng vừa cho 1 em orbit thành cục chặn giấy rồi, bệnh cũng tương tự như của bạn. Giờ mình làm em DHD rồi, dùng ngon lắm pro ah.