• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2_Atom rớt bịch xuống nền gạch hư phím?

vbclg

Các pác ơi! sáng nay vô tình cầm máy thì bị rớt từ độ cao (khoản 1,2m) (nhìn thấy mặt màn hình cảm ứng ngửa lên và văn 1 phát, màn hình úp xuống) sau khi nhặt lên máy chạy bình thường, chỉ có các phím cứng phía trên (phím gọi, kết thúc, phím windown, phím nhạc và 5 phím mũi tên) đều k có tác dụng khi bấm, các phím volume, chụp hình, và ghi âm thì chạy bình thường (k thể HR được luôn, vì 2 phím đó hư rồi)
Cứu em với...

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các pác ơi! sáng nay vô tình cầm máy thì bị rớt từ độ cao (khoản 1,2m) (nhìn thấy mặt màn hình cảm ứng ngửa lên và văn 1 phát, màn hình úp xuống) sau khi nhặt lên máy chạy bình thường, chỉ có các phím cứng phía trên (phím gọi, kết thúc, phím windown, phím nhạc và 5 phím mũi tên) đều k có tác dụng khi bấm, các phím volume, chụp hình, và ghi âm thì chạy bình thường (k thể HR được luôn, vì 2 phím đó hư rồi)
Cứu em với...

Không HS được thì thử up rom khác xem sao nếu vẫn không hết bị phần cứng rồi mang qua thợ kiểm tra thôi bạn ạ....

vbclg

Không ổn rồi bác ơi! sau khi up xong thi kết quả k có gì thay đổi (up bản của bác SONBLACK hôm qua đó). chẳng lẻ phải magn ra tiệm để mổ heo àh?

hanbaoquan

chắc là do hở socket thôi, mở ra vệ sinh và gắn lại, từng gặp như vậy với em O2 mini

johanvie

Tốt nhất là mua ở đâu nên ra đó nhờ họ làm lại cho, chứ nếu tự mở máy ra rách tem thì chẳng hay ho gì cả, nếu hết bảo hành thì cũng nên mang ra cho cửa hàng để sửa, họ làm xong sẽ dán tem của họ vào nên... vẫn bán được giá!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Nếu máy đã hết bảo hành thì tự mình mở ra cũng được đã từng trọc con atom này rồi mở rất dễ chỉ cần khéo tay tý là tự làm được chú ý mỗi lúc cậy cái nắp ở trên ra làm sao không gẫy cái lấy là ok thôi...

vbclg

Nếu máy đã hết bảo hành thì tự mình mở ra cũng được đã từng trọc con atom này rồi mở rất dễ chỉ cần khéo tay tý là tự làm được chú ý mỗi lúc cậy cái nắp ở trên ra làm sao không gẫy cái lấy là ok thôi...

Cảm ơn bac! em đã sửa được rồi (tốn tiền mua bộ đồ nghề 20k). bac đóng chủ đề này được rồi. chỉ là hở van thôi. tháo ra khám phá cũng hay, hiểu được máy.