• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2miniS không vào được Bootloader?

vuongnet

Máy em là O2 MiniS G4, em up bản IPL/SPL 3.08 vào, giờ không thể nào vào được Bootloader, màn hình không sáng khi bấm nút vào Bootloader >>> kết nối với máy tính máy tính không nhận.

Có phải máy em đi rồi không ạ

chung_cb2002

bạn up thông số sai rồi 3.08 là g3 chứ kg phải g4.....bạn tháo pin ra ráp vô lại rối bấm bootloader lại thử xem sao nhớ chọn đúng g4 máy của bạn nha

vuongnet

bạn up thông số sai rồi 3.08 là g3 chứ kg phải g4.....bạn tháo pin ra ráp vô lại rối bấm bootloader lại thử xem sao nhớ chọn đúng g4 máy của bạn nha

Em đang lo lắng quá, em cảm giác nó die rồi. Em bấm các kiểu màn hình vẫn không sáng, cắm vào máy tính không thấy pưng 1 cái, pin sạc đầy, em còn kẹp dòng nữa thay pin vẫn kg được.
Em chưa biết làm sao để kết nối với máy tính.

Liệu em up 3.08 sai có chết Flash không Brothers ????

vuongnet

Em kẹp dòng kim lên 1 rồi treo, vậy em chết con Disk on Chip G4 rồi phải không ? Em nhấc ra đóng lại được không ạ, khả năng sống lại Bootloader không ?

benhvienpda

Em kẹp dòng kim lên 1 rồi treo, vậy em chết con Disk on Chip G4 rồi phải không ? Em nhấc ra đóng lại được không ạ, khả năng sống lại Bootloader không ?

phải thay chip chứ ko đóng lại nó vẫn vậy thôi bạn ạ b-)

PhamQuang

Manager
phải thay chip chứ ko đóng lại nó vẫn vậy thôi bạn ạ b-)

Cái gì mà chưa chi đã thay CHIP vậy?
Hãy thử qua các cách có thể xem sao đã chứ? Trường hợp phải thay CHIP chỉ khi máy "ngóm" hẳn mà thôi.
Còn le lói thì còn có thể cứu được bằng các cách nạp ROM hay SPL lại.

Nếu Up ROM vẫn không được còn nhiều cách khác nữa để cứu máy bạn ạ, CHIP không dễ chết vậy đâu.

vuongnet

Em kẹp dòng boot mãi chẳng được, em cũng lo lo và thế là em bục ngay con O2 em lấy DOC ra là G3. Em thay vào và may là được, máy lên nguồn vào bên trong nhưng cấu trúc phần mềm của O2 Neo nhạc chuông không kêu và em uprom lại từ đầu G3. Mọi việc cũng trôi chảy OK hết.

Giờ em cũng hốt lắm rồi và sẽ cẩn thận hơn.

Em băn khoăn không biết có cách nào phương pháp gì mà để máy tính nhận dạng ra O2. Không giống như Moto hay Sony thì Test Point (chập điểm Test Point vào mát) thì còn vượt qua bảo mật cấu trúc của thiết bị để máy tính nhận dạng ra được máy.
O2 em chưa đc biết liệu Test Point như Sony P900 hay Moto A1200 hay không ????

PhamQuang

Manager
Em kẹp dòng boot mãi chẳng được, em cũng lo lo và thế là em bục ngay con O2 em lấy DOC ra là G3. Em thay vào và may là được, máy lên nguồn vào bên trong nhưng cấu trúc phần mềm của O2 Neo nhạc chuông không kêu và em uprom lại từ đầu G3. Mọi việc cũng trôi chảy OK hết.

Giờ em cũng hốt lắm rồi và sẽ cẩn thận hơn.

Em băn khoăn không biết có cách nào phương pháp gì mà để máy tính nhận dạng ra O2. Không giống như Moto hay Sony thì Test Point (chập điểm Test Point vào mát) thì còn vượt qua bảo mật cấu trúc của thiết bị để máy tính nhận dạng ra được máy.
O2 em chưa đc biết liệu Test Point như Sony P900 hay Moto A1200 hay không ????

Nếu là G3 thì rất đơn giản.
Bạn chỉ cần UnlockCID thì tha hồ nghịch ROM và Radio khác thoải mái.
Trừ đừng có động chạm mà Up SPL của G4.
Thông thường thì máy sẽ không nhận đâu (trường hợp của bạn là đấy) nhưng nếu vô tình máy nhận nạp thì sẽ tai hại vô cùng đó, có khi phải thay CHIP thật.

haipda

Hôm nay chạy phần mềm IM 6.0.1 cho con O2 miniS sau khi chạy thử thay đổi ngày xem có báo hết hạn không,chỉnh lên 1 tháng ấn save xong thế là máy bị khóa luôn không ket nối được với cả PC vào Hardset và bootloader cũng không được .Xin giúp đỡ!!!!!!!!!!

ghekua

Hôm nay chạy phần mềm IM 6.0.1 cho con O2 miniS sau khi chạy thử thay đổi ngày xem có báo hết hạn không,chỉnh lên 1 tháng ấn save xong thế là máy bị khóa luôn không ket nối được với cả PC vào Hardset và bootloader cũng không được .Xin giúp đỡ!!!!!!!!!!

Mình chưa thấy trường hợp nào mà chỉnh ngày tháng mà khóa kết nối, hardreset và bootloader cả :O :D
Nếu bạn vẫn còn bật được máy, vào được trong winmo 6.1, cách nhanh nhất thì bạn vào setting, chọn clear storage (hard reset), bấm 1234 và ok cho nó hard reset, thế là xong :D

romeovietnam

Cấp cứu!!!
Con miniS của e là G4, e up xong win6.5 rùi, xong rùi up típ IPL_SPL_3.08. Ok, nhưng e lại máu up típ radio 3.02.11 ( cái mà e vẫn dùng up cho con máy G3 :D). Up xong phát máy die lun. Bật ko lên, ko vào đc bootloader. Ko hiểu bệnh gì :-S. Có phải chết flash r ko a? Làm thế nào để bật đc máy lên, vào bootloader đc a?
Bác nào gặp r chỉ e cách chữa với :((