• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OFFICIAL WM6.0 CHO HTC ATHENA

PhamQuang

Manager
OFFICIAL ROM WM6.0 cho HTC ATHENA​

Ngày 27/07 trên trang chủ Dopod đã ra mắt phiên bản Official (chính thức) ROM dành cho HTC Athena: Dopod U1000HTC X7500.

Có thể tham khảo thêm về ROM tại đây:

http://www.asia.htc.com/asia/event/WM6/download.html

Thông số của ROM mới:​

Windows Mobile 6 Professional
CE OS 5.2.1437 (Build 17944.0.3.1)
ROM Version: 2.19.707.4
ROM Date: 07/06/07
Radio Version: 1.45.00.10
Protocol Version: 32.78.7020.19H
ExtROM Version: 2.19.707.101

Link tải ROM:

http://rapidshare.com/files/45328048/X7500_WM6_Upgrade_20070727.zip

- Tải ROM về.
- Trước hết hãy chạy Tool Unlock SIM và CID của Olipro
- Chạy Up ROM trên.

zakka

Các bước Up Rom cho dòng HTC Athena

Được sự trợ giúp của Man Quang hôm qua em củng đã úp thành công cho chú T-mobile Ameo lên WM6.Cũng không quá khó khi các bạn thực hiện đầy đủ các bước sau đây

_Sạc pin con athena trên 60%
_Tắt hết các chương trình đang chạy trên máy tính,nhất là các chương trình diệt virus
_Tháo Sim và Thẻ Nhớ Ra
_Cắm dây Sync vào máy và kiểm tra cẩn thận

1.Unlock cho Athena:
Tool : http://www.4shared.com/file/21101157/249931ad/Athena_Unlocker.html

Thực hiện đầy đủ 3 bước theo hướng dẫn,sau khi máy unlock xong nó sẽ tự reset máy lại,và màn hình trong ISP màn hinh Bootloader sẽ là chữ OLIPRO,lúc này máy của bạn mới được xem là đã được unlock.Lưu ý các Bác,có 1 số máy sau khi unlock xong nó sẽ tự động đen thui màn hình và khởi động không lên,đừng lo nhé,thực ra nó đã unlock xong.Bạn cứ bấm camera + reset đưa máy về Bootloader là ok

2.Tiến hành úp Rom
_Đưa máy về Bootloader
_Tải bản Rom 2.19 trên về và nhấn next update,quá trình chạy mất khoảng 20 phút,sau khi chạy xong reset máy lại và sẽ thấy thành quả:D

Và 1 vài hình ảnh sau khi đã úp

By Zakka at 2007-08-01

By Zakka at 2007-08-01

By Zakka at 2007-08-01

By Zakka at 2007-08-01

By Zakka at 2007-08-01

By Zakka at 2007-08-01

Vài nhận xét sau khi test thử 1 ngày:
_Cài khá nhiều chương trình nhưng không bị treo
_Màn hình sáng và độ hiển thị khá nét
_Tốc độ chạy kinh hồn:D
_Nói chung đây là dòng PPC em thấy ưng ý và thích nhất cho tới hiện nay

Xin cám ơn Man Quang đã giúp Zakka úp thành công bản Rom này.Chúc mọi người thành công.

Chỉnh sửa cuối:

hienluan_H2

Các bạn cho mình hỏi , Rom này có up cho HTC X7501 được kô ( nó cũng là WM6 nhưng Rom cũ hơn mình cảm thấy nó chậm lắm và play video hay bị giật nữa cho dù có card video riêng , nếu được thì có cần phải chạy unlock trước kô vì nó đã Unlocked rồi , cảm ơn các bạn nhiều há

duythuytien

OFFICIAL ROM WM6.0 cho HTC ATHENA​

Ngày 27/07 trên trang chủ Dopod đã ra mắt phiên bản Official (chính thức) ROM dành cho HTC Athena: Dopod U1000HTC X7500.

Có thể tham khảo thêm về ROM tại đây:

http://www.asia.htc.com/asia/event/WM6/download.html

Thông số của ROM mới:​

Windows Mobile 6 Professional
CE OS 5.2.1437 (Build 17944.0.3.1)
ROM Version: 2.19.707.4
ROM Date: 07/06/07
Radio Version: 1.45.00.10
Protocol Version: 32.78.7020.19H
ExtROM Version: 2.19.707.101

Link tải ROM:

http://rapidshare.com/files/45328048/X7500_WM6_Upgrade_20070727.zip

- Tải ROM về.
- Trước hết hãy chạy Tool Unlock SIM và CID của Olipro
- Chạy Up ROM trên.

Bác Quang ơi, Bác có thể cho DTT xin link khác để down được không, DTT muốn down cái của HTC X7500 chứ không down cái U1000. Cám ơn Bác.

zakka

@hienluan:bạn unlock rồi thì khỏi unlock nữa,Rom này úp cho HTC 7501 ok bạn à.
@duythuytien:bản Rom trên là của HTC mà bạn?Hình khởi động của HTC hơi bị đẹp đó:D

lhoang

bác Quang cho hỏi là khi up rom thì các dữ liệu trong MicroDrive có bị mất không? tôi có để rất nhiều dữ liệu trong đó.
cảm ơn bác.

nugift

Active Member
bác Quang cho hỏi là khi up rom thì các dữ liệu trong MicroDrive có bị mất không? tôi có để rất nhiều dữ liệu trong đó.
cảm ơn bác.

Tất cả sẽ bị mất sau khi up rom. Vì thế bạn phải chuyển dữ liệu qua thẻ nhớ là tốt nhất.

hoangcao243

Tất cả sẽ bị mất sau khi up rom. Vì thế bạn phải chuyển dữ liệu qua thẻ nhớ là tốt nhất.

Em có up rom nhưng dữ liệu trong micro driver thì đâu có mất anh nhỉ:|????

phongtranvodoi

Đúng rồi đó khi up xong thì chỉ có soft mình cài thì mất thôi còn nhưng gì trên ổ cứng thì vẫn dữ nguyên:D

nugift

Active Member
Em có up rom nhưng dữ liệu trong micro driver thì đâu có mất anh nhỉ:|????

Đúng như bạn nói, dữ liệu không mất đi trong micro-driver sau khi up rom. Sorry vì sự nhầm lẫn trên nhé! :D

tungnt

Thế không có OFFICIAL ROM WM6.0 cho AMEO hả các bác, em tìm đỏ mẳt mà không thấy?
Thanks.

nph68

2 cái link ở trên die hết rồi, Bác nào có file rom thì úp lại dùm em nhe, Cám ơn các bác