• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

One Click Ship S-off to Eng S-off để cài được Recovery

timxanh26

Sau một đêm thức trắng để cài ClockWorkMod recovery mà không được.Mình mới để ý phải chuyển từ Ship S-off sang Eng S-off mới cài được(mới vọc nên noob quá :ar!). Sau một hồi loay hoay chuyển sang Eng Soff mà không được. Sang Xda thì vớ được 1 tool One Click ^____^ thành công luôn.Tiện thể post lên đây cho anh em nào cần thì xài.

Yêu cầu hệ thống:
Windows XP SP2 hoặc cao hơn
.NET Framework 3.5
HTC Sync (or ADB drivers)
Desire HD có rom thấp hơn 1.7x

Sử dụng:đã cài xong VISIONary+ và root thành công , kết nối điện thoại HTC Desire HD với máy tính, chọn kiểu kết nối là là charge only(chỉ sạc) và phải chọn USB Debuger(setting->application->developement->tick vào mục USB Debuger).
Sau đó download file đính kèm EasyS-OFF_05.zip dưới bài và giải nén.Chạy file Desire HD easy s-off.exe trong thư mục.

Sau khi chạy tool tick vào "I have Radio S-OFF"

click "S-OFF it"

chờ 1 lúc hiện chữ Finish thì tick vô Finish

ok Xong.Bạn khởi động lại máy là đã ở chế độ Eng S-off rồi.

Sau khi Eng S-off bạn có thể down Rom Manager về và cài ClockWorkMod recovery ngon lành!!!

Chúc các bạn vui vẻ!!!

http://www.mediafire.com/?7sreh7d8uor679d

Tớ đăng ký MediaFire tài khoản miễn phí.Sợ BW ko cao.Không tìm thấy nút attack file đâu.Mod test file rồi attack giùm tớ với