• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mobile 10 (Beta 2) Cho Sym^3

TruongHan

Super V.I.P
Opera Mobile 10 beta 2 hỗ trợ cho dòng Sym^3,đây là trình duyệt quen thuộc hỗ trợ duyệt Web trên các dòng máy Nokia

This new look of Opera Mobile 10 introduces the Speed Dial, tabbed browsing and the always convenient password manager. Opera Mobile 10 is optimized for both touch-screen and keypad-style navigation. This version is twice as fast as the previous Opera Mobile released for Symbian/S60, and you will discover significant speed improvement when downloading pages, zooming and panning. Opera Turbo is also integrated, saving both time and money with its server-side compression technology.

[video=youtube;ldTwGWkSrIg]http://www.youtube.com/watch?v=ldTwGWkSrIg&feature=player_embedded[/video]

luanthieugia

bản mới này mình dùng hay bị lỗi tự động tắt. nhược điểm load cả trang web rất tốn dung lượng 3G :D

Hoden

Super V.I.P
bản mới này mình dùng hay bị lỗi tự động tắt. nhược điểm load cả trang web rất tốn dung lượng 3G :D

nhớ không lầm thì pm OPERA điều có chế độ xem ở mobile mà, chế độ đó giảm dung lượng 1 tí nhưng không bằng opera mini

phantnang

có chế độ opera turbo mà, nó được server nén lại rồi gửi đi nên tiết kiệm tới 70% đó (theo opera quảng cáo). Tấc nhiên là tốc độ duyệt không ổn định bằng.
ps: nền tảng SYM trên chip ARM 11 duyệt web chán thật đó, XT720 của mình cùng vô trang web đó mà chỉ mất 1/2 time thôi (khoái nhất là ép xung lên còn nhanh hơn n­ữa)

Chỉnh sửa cuối:

luanthieugia

Cơ bản có bạn nào bị mắc lỗi dùng lâu lâu tý tự động tắt Opera ko? Mình hay gặp lỗi đó. Còn dùng opera mini thì ko sao cả.

ohannguyent

còn một lỗi nữa ko biết các bạn thấy sao chứ mình vào đồng bộ opera ko đc? Toàn báo ko có kết nối mạng, trong khi đó mình đang duyệt web ầm ầm???

itvnbk

còn một lỗi nữa ko biết các bạn thấy sao chứ mình vào đồng bộ opera ko đc? Toàn báo ko có kết nối mạng, trong khi đó mình đang duyệt web ầm ầm???
minh van thấy chạy ngon trên e72 chỉ mỗi cái fonts chữ hơi nhoe