• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OPLOGO 2.0-thay thế logo mạng với Text tùy ý

phuonxinh

OPLOGO 2.0-thay thế logo mạng với Text tùy ý

phiên bản cập nhật với các sửa đổi và nâng cấp:
Mã:
N70 ’under line bug fixed’
easy to use GUI
Replace operator’s name with custom text
(see the final image attached -"’Airtel’’ is replaced by "Femin")
Use any text as operator logo
Different fonts available
Position*** colour of text can be changed
--------

ducbmtn70

Sao mình nhập văn bản ko được. Mình vào thì chỉ thiết lập màu sắc ,ko có chế độ chỉnh sửa văn bản bạn a. Cả bản cũ mình sài cũng ko đc, mình cài bộ PythonLight.v1.4.5-1.33.3.os8.1a. Mong chủ toppic hướng dẫn. Thanks

manhtu

Vậy mọi người dùng bản cũ chắc dễ làm hơn rồi :D

Mod mà cũng nói vậy thì đúng là bó tay rồi
Chủ topic hướng dẫn tý đi.

Options>>Logo từ nền>>Cài đặt chủ đề>>chọn theme mà bạn muốn tạo nền logo, sau đó nó hiện lên bảng để thao tác

Nhưng đã thử đi thử lại với này và đảm bảo là mình chưa làm đc với bản tiếng Việt này, với bản tiếng Anh ok 100%

DreamLand

Options>>Logo từ nền>>Cài đặt chủ đề>>chọn theme mà bạn muốn tạo nền logo, sau đó nó hiện lên bảng để thao tác

Nhưng đã thử đi thử lại với này và đảm bảo là mình chưa làm đc với bản tiếng Việt này, với bản tiếng Anh ok 100%

Chài, sao phải bó tay zậy bạn, ý mình là dù cũ hay mới bản nào dễ dùng hơn thì dùng, trừ khi bản mới có thể làm ra logo đẹp hơn ;)

cksovhl

Member

thì mình cũng đã test thử nhưng ko được nên mới hỏi chủ topic. Chủ topic test lại
và fix lại link cho anh em nhé.

manhtu

Chài, sao phải bó tay zậy bạn, ý mình là dù cũ hay mới bản nào dễ dùng hơn thì dùng, trừ khi bản mới có thể làm ra logo đẹp hơn ;)

Nói thế thì cứ bản cũ mà dùng, đừng cập nhật bản mới làm gì cho mệt ra.
Bản này phuonxinh dịch lỗi nên không dùng được là phải rồi.

manhtu

anh em thấy bản Eng dễ dùng hơn thì lấy bản Eng mà dùng(chẳng khá hơn đâu):
OPLOGO V2.0 English.zip​

link từ zntx ,dùng mobile down nhé!

sao mình vẫn ko làm đc .Hay là python bị thiếu vậy .Mình Đang dùng bộ python của vothien

đã test bản Eng ở link trên, chạy ầm ầm, kể cả bản Việt hóa kia đã fix lại và cũng chạy ngon lành