• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Orange HTC Desire Up lên 2.2, giờ không SIM, SD và Wifi?

ipaq6300

Em đang dùng em Orange HTC Desire, hôm rồi nhỡ tay chạy Auto Update từ Internet lên bản Android 2.2, Bây giờ không nhận Sim, không nhận thẻ nhớ SD (1GB), không Wifi và tệ nhất là cứ 1 phút restart 1 lần dù đã vào được Menu chính.

Các bác có cách gì ko chỉ em với. Em cám ơn nhiều

ducthang

Em đang dùng em Orange HTC Desire, hôm rồi nhỡ tay chạy Auto Update từ Internet lên bản Android 2.2, Bây giờ không nhận Sim, không nhận thẻ nhớ SD (1GB), không Wifi và tệ nhất là cứ 1 phút restart 1 lần dù đã vào được Menu chính.

Thường khi update nên hay bị như vậy bạn thử reset lại máy xem không thì up lại rom khác

ipaq6300

Máy nó cứ tự reset 1 phút 1 lần, cả tối em cắm xạc để yên chắc phải n! lần reset rồi.

Bây giờ ko nhận Sim, không nhận thẻ SD, Wifi nên chịu không biết Uprom kiểu gì được. Kiểu này chắc để làm chặn giấy rồi :(

Bác nào đã bị trường hợp này không nhỉ? Em gọi qua chỗ mua, các bác bên ấy bảo máy như thế là ngỏm rồi, híc.

Vào HBOOT thì thông số của máy nó hiện ra thế này:

BRAVO PVT1 SHIP S-ON
HBOOT-0.80.0000
MICROP 031d
TOUCH PANEL-SYNT0101
RADIO-4.06.00.02_2
Mar 29 2010, 21:34:33

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

Chặn giấy sao đc android khó chết lắm.Bạn xem lại các cách hướng dẫn up lại rom rồi hạ hboot có trong diễn đàn cho nó không sao đâu.chúc thành công

smallguy73

Máy nó cứ tự reset 1 phút 1 lần, cả tối em cắm xạc để yên chắc phải n! lần reset rồi.

Bây giờ ko nhận Sim, không nhận thẻ SD, Wifi nên chịu không biết Uprom kiểu gì được. Kiểu này chắc để làm chặn giấy rồi :(

Bác nào đã bị trường hợp này không nhỉ? Em gọi qua chỗ mua, các bác bên ấy bảo máy như thế là ngỏm rồi, híc.

BRAVO PVT1 SHIP S-ON
HBOOT-0.80.0000
MICROP 031d
TOUCH PANEL-SYNT0101
RADIO-4.06.00.02_2

Khi bạn vào HBOOT lúc đầ nó có check file gi do trên thẻ ko? nếu còn check thì vẫn có thể downgrade Rom trên thẻ được mà.

sexyboyk53c

Member
Em gọi qua chỗ mua, các bác bên ấy bảo máy như thế là ngỏm rồi, híc.

BRAVO PVT1 SHIP S-ON
HBOOT-0.80.0000
MICROP 031d
TOUCH PANEL-SYNT0101
RADIO-4.06.00.02_2

Máy ngỏm rồi ??? ==> Mấy tay bán hàng này trình độ còi cọc thật,dám phán bừa bãi cho khách hàng của mình như thế.
HBOOT-0.80.0000 còn j phải hạ nữa .

Bạn thử chọn factory reset xem thế nào .

smallguy73

Máy ngỏm rồi ??? ==> Mấy tay bán hàng này trình độ còi cọc thật,dám phán bừa bãi cho khách hàng của mình như thế.
HBOOT-0.80.0000 còn j phải hạ nữa .

Bạn thử chọn factory reset xem thế nào .

Bác này cao thủ nhỉ..sao biết máy người ta ngỏm vây>?? Bạn thử down một bản Rom Ship có dạng .zip về copy lên thẻ goldcard(cho chắc) rồi vào HBOOT để nó tự cài rom ship vào...hy vọng là hết.
Rom bạn down trong link này nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ot-0.80-cho-những-bạn-trót-lên-2.2-HBoot-0.92

Kokichi1989

BRAVO PVT1 SHIP S-ON
HBOOT-0.80.0000
MICROP 031d
TOUCH PANEL-SYNT0101
RADIO-4.06.00.02_2

HBOOT này thì còn hạ j nữa
bác vào đây để xem các fix BRICK USB và SD Card và làm theo nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?101802-Cách-khắc-phục-Brick-Sdcard-và-Brick-USB

đây là link rom ship

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=695667

nếu ko xác định đc rom ship qua bài khắc phục kia thì bác cứ down tất romship về rồi thử từng cái 1 .
cái nào phù hợp sẽ về 2.1 đc còn ko thì máy sẽ báo là unssucessful nên ko phải lo
HBOOT 0.80 thì tải những rom 1.21 trở lên mà thử

ducdl2

BRAVO PVT1 SHIP S-ON
HBOOT-0.80.0000
MICROP 031d
TOUCH PANEL-SYNT0101
RADIO-4.06.00.02_2

Máy bạn chắc chắn là bị lỗi update không dùng goldcard,bạn phải tạo một goldcard sau đó dùng goldcard đó up lại 1 bản rom ship là được thôi.
Mà sao bạn biết máy bạn là hàng Ogrance?Tại nhiều máy dùng goldcard up rom ship của Ogrance đó.
Bạn có thể vào link dưới tải rom ship nghe:
http://www.shipped-roms.com/shipped/Bravo/

Chỉnh sửa cuối:

bestofstrongman

thấy nhiều bác không rành nhưng vẫn hướng dẫn ng ta. thông số ghi rõ hboot 0.80 ùi thì còn đòi hạ hboot chi nữa
mà hboot 0.80 với radio là 4.06 thì sao đã thành công lên 2.2 dc?
giờ thử up rom ship bằng file zip( có thể cộng thêm gold card nữa)

nguyendiep0108

tiện đây cho mình hỏi, mình mua máy đã là 2.2 rồi không hiểu sao wifi ngoài các quán cafe thì bắt được, còn ở nhà mình có con laptop dùng phần mềm connectify để biến wifi trên laptop thành điểm phát wifi, lạ quá điên thoại cuả mình có bắt được tín hiệu wifi nhưng nó cứ "getting ip address" liên tục mà không nhận được wifi trong khi máy khác nhận ngon ở. không hiểu sao luôn. mình có tra google thì thấy ở diễn đàn họ nói là do router. hix tiếng anh mình gà quá dịch không hiểu hết được. bác cao thủ nào khuyên bảo mình cái (ah laptop của mình là acer 4620Z)

vovi76

Dear all!
Có bác nào biết cách nâng cấp Android lên 2.2 của con HTC Desire Orange bằng tay thì hướng dẫn cụ thể cho mình với. Mới bắt đầu dùng Smartphone tù mù quá.

filo

lạ quá mình cũng dùng orange mà hồi nào đến giờ check auto update mà chả có 2.2 nào cả. Không hiểu bác làm như thế nào vậy

ducdl2

lạ quá mình cũng dùng orange mà hồi nào đến giờ check auto update mà chả có 2.2 nào cả. Không hiểu bác làm như thế nào vậy

Update thủ công thôi không có bản OTA đâu,Ogrance chưa có đâu.

DUYAT

máy mình cũng bị tình trạng như vậy khi đang hroot ở bước2, bây giờ máy ko nhận thẻ và sim nhưng có wifi làm sao bây giờ có ai giúp với,