• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ovi map 3.06 đã chính thức phát hành qua ovi suite update

N_6600

Hôm nay chạy ovi suite 3.0 thì phát hiện ra có bản
update của Ovimap (phiên bản 3.06)
Như vậy là phiên bản ovi map 3.06 đã được phát hành chính thức sau nhiều tháng phát hành bản beta.

Phiên bản mới có số hiệu phiên bản là v3.06 10wk50b12
Các thay đổi , cải tiến:

Những cải tiến so với phiên bản v3.4, phiên bản đi kèm với thiết bị Symbian^3 đầu tiên và cũng là phiên bản có trên hầu hết các máy cảm ứng cũ của Symbian là:

• Cho phép tải trực tiếp bản đồ từ điện thoại. Có một chức năng mới tên là “Update” trên màn hình chính cho phép bạn cập nhật trực tiếp dữ liệu bản đồ hoặc thêm 1 bản đồ mới (qua mạng WiFi) về điện thoại mà không cần máy tính! Chú ý là các máy không hỗ trợ WiFi (vd. Nokia 5230) sẽ không dùng được tính năng này.

• Ghép 2 chức năng My Position and Search (gọi chung là Map).

• Back button in Favourites

•Long tap functionality to delete & rename collections & routes

•Pop up for first time use – to inform user to download new map data (when upgrading 3.04 > 3.06 for the first time)

•Improved behaviours of transit lines settings in map toolbox (no more grey out)

•Compass calibration hint

•Refreshed place details information view

•Pinch to zoom interaction (where appropriate)

•Visually refreshed main menu and icons

•New maps with public transport lines (as a new map layer) for subways, trams and trains in 80+ cities around the world. Just click the map toolbox icon and select Transit lines

•Improved search experience - find places and addresses around you - or anywhere in the world - fast and easily. Browse places or enter a keyword in the search box. Now with suggestions and "did you mean?" functionality

•New place pages with description, reviews, pictures and places nearby. Interact with places in a whole new way - you can check in, contact, navigate, save, rate, share, report or see place on the map

• Chia sẻ địa điểm - Gửi thông tin 1 địa điểm cho bạn bè thông qua tin nhắn SMS hoặc Email

• Check in - keep your friends up-to-date with where you are and what you're up to. Check in to places and share it with your friends on Facebook and many more social networks. See places you’ve been to in your check in history

•New Drive assistance mode with live traffic flow - after clicking Drive, you're instantly in drive assistance mode with live traffic flow and more. Once you start moving, get safety camera alerts and speed limit warnings

•More folder with many rich content services relevant to your location. Personalise your Ovi Maps by selecting the services you'd like to keep on your main menu for instant access

Chỉnh sửa cuối:

N_6600

Có lâu rồi mà bạn

Có lâu nhưng là bản Beta bạn ạ. Mình vẫn thường xuyên dùng Ovi suite để kiểm tra. Nó mới ra chính thức đầu năm thôi. Bạn check lại thông tin vesion

Chỉnh sửa cuối:

mybaby13

5250 xà đượ ko nhỉ.kon này ko hỗ trợ ovi maps ko bít có cài được ko.aj bít chi với.mình cà bả 3.01 chạy rất ok,nhưng nó ko xác định được vi trí của tôi.di chuyể đâu kũng ko được.aj bít cách khắc phụ chỉ giúp.

Luu_Tan_Vu

5250 xà đượ ko nhỉ.kon này ko hỗ trợ ovi maps ko bít có cài được ko.aj bít chi với.mình cà bả 3.01 chạy rất ok,nhưng nó ko xác định được vi trí của tôi.di chuyể đâu kũng ko được.aj bít cách khắc phụ chỉ giúp.

cài thì dùng được nhưng k xác định vị trí được do k có gps

mybaby13

thế 5233 thì sao nhỉ và một số máy dòng s40 như 2700 nó cũng không có gps nhưng ovi maps vẫ chạy tốt đấy thôi.cũng ko hỉu ra sao nữa.em kũng kết cái ovi maps này lắm,vừa mạnh vừa dễ sử dụng còn có hướng dẫn dọng nói nữa.nói chung là rất ok.đây cũng xem như là một tính năng nổ bật của nokia,nhưng em 5250 thì lại ko hỗ trợ ovi maps sao màk uổng wá vậy.hic