• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P1i hay W960i, anh em tư vấn cho em với

demonntl

Active Member
P1i dùng không được hay cho lắm, lên dùng W960i hơn. kiểu dáng đẹp hơn,trẻ trung hơn.nghe nhạc thì rõ ràng dòng W hay hơn hẳn rồi
sms,chat,office thì p1i là nhất rồi
riêng về nghe nhạc dù p1i có mod dến đâu đi nữa thì vẫn ko thể bằng w960i,điển hình như cái wm3 của p1i ki bật hiệu ứng nền lên thì wa bài mất 4-5s,chậm đi,vuốt ko dc nhạy
còn kiểu dáng thì mỗi người 1 ý,nhưng mình thix w960i vì thời trang hơn

XiaoGui

ha ha ai nói p1 nghe hong hay, bạn thử chép wm3 và mod super sound của bác đồng xanh coi, chơi thêm mấy thằng nontop rùi vặn lên nghe thử, sàn lord ngoài nha trang chưa chắc bằng đâu à nghen(máy mình óanh mấy thằng w khóc chạy mất tiếng rùi, nói có cơ sở đấy), còn camera của p1 chụp đẹp đó chớ ,ăn thua là kinh nghệm bạn chụp thế nào thui(hãy động não để ứng dụng những hiệu ứng khi chụp là sẽ cho 1 bức ảnh tuyệt vời, vd thiếu sáng thì tăng đọ nhạy sáng lên = night mode hay nhấn số 3 or 2 để tăng giảm độ sáng, còn lười thì cứ cố gắng chụp cho nó nét rùi picasa để sửa), giao diện thì ok, mượt mà với hiệu ứng transitions + thêm mod icon này kia nữa thì chg nhận ra em p1i nữa rùi(đẹp quá mà :D), tóm lại p1i ok,có điều sài nó thì phải kiên nhẫn tí thui(hơi chậm>uiq mừ)

Em là newbie nên cũng không dám ý kiến ý cò gì nhìu lắm.Nhưng nghe các bác nói và tranh luận em cũng muốn đưa ra ý kiến của mình.Các pác nào từng dùng p1i thì cứ khen p1i va quả quyết ko kém w960.Còn các pác dùng w960 lại cứ nhằm vào mình là dòng w nên nghe nhac hay hơn.Em đã tưng dùng cả 2 dòng máy này và em xin có 1 tí tẹo ý kiến:
-Về kiểu dáng:Thật sự lúc đẫu nhìn P1i rất đẹp và rất hiện đại...Nhưng nhìn kĩ các pác sễ thấy cái màu máy và nhất là cái viền bạc của máy nhìn hơi quê(nhìn máy không thật máy).....Còn w960i mới nhìn không có vẻ hiện đại bằng P1i.Nhung nhìn kĩ máy rất sang.Và các bác để ý sẽ thấy màn hình w960 no ko co vien xunh quanh như P1i>>>>điều này làm cho máy đẹp và sang hơn rất nhiều nhưng nhìn ko hiện đại như P1i....>>>vote cho w960
-Về chức năng:2 máy là như nhau ko có j khác biệt quá lớn.
-Về bộ nhớ:Tuy mang tiếng bộ nhớ trong 8GB nhưng chi cho oai còn dùng không hết.P1i thẻ nhớ hỗ trợ cũng có thể lên 8GB nhưng các pác dùng sẽ thấy với dung lượng lớn vây bộ nhớ trong sẽ rất bât tiện(kết nối với PC châm va theo thòi gian khi jac cắm bi oxy hóa thì việc kết nối với pc là 1 điều khó khăn)>>>vote cho P1i
-Pin:khỏi nói P1i dùng lâu hơn la cái chắc.Nhưngdungfungf w960i hoi trước cũng cõ 4,5 ngày mới xạc pin,P1i cỡ 5,5 ngày>>>>vote cho P1i...
-Về chụp hình:Em thấy nhìu pác kêu nếu như biết chụp,biết thế này thế nọ thì.....Hix nghe mà chán hết cả người.Người ta chụp sao cho ở điều kiện thoải mái nó cũng đẹp chứ bây h bất ngờ muốn chụp 1 cái j phải chờ đủ sáng,góc chụp đẹp...thế các pác ra bờ hồ mà chụp hình thuê nhé.>>>vote cho w960 nhưng 2 cái 1 cái 9,1 cái 10.
-Về nghe nhạc:Về cái này xin nói trươc với các pác em là dân chuyên di chợ trời,tiệm cầm đồ săn lùng phone đĩa,tai nghe độc tù lúc cái mobile nó chưa có chức năng nghe nhạc.Và em giám đảm bảo thẩm âm của em ko thua kếm bất kì ai.Truóc hêt máy nghe hay điều đâu tiên là bộ lọc nhạc,chip out nhạc chuẩn ko bi méo tiếng,tiếp theo là phần mêm chơi nhạc (cái này tương tụ như bộ lọc thứ 2 của máy),rồi đến tai nghe.Tai nghe thì các pác có thể mua được nên ko nói (nên dùng HPM64 và nếu có tiền thi dùng của Sen).Con về phần cứng.2 máy là như nhau.Và khi P1i mod sound thi 2 máy là y hệt>>>>nhưng vẫn vote 1 phiếu cho w960i.Bởi vì phải mod lên mới bằng ng ta là thua rồi...
-Về bàn phím:sau 1 time dùng quen cua P1i thì thật sự nt nhanh hơn rât nhìu nhưng nt bằng 1 tay hơi khó,đi xe mà muốn nt 1 tay ko dùng bàn phím là rất khó.Còn w960 nt ko nhanh nhưng cục kì sướng và không bị các cái nói như trên.Nhưng có 1 cái là khi 1 ngay minh nhắn tới hơn 50 tin và liền trong 2,3 ngày thì hơi đau đầu ngón tay tí>>>>vote P1i
-Thêm 1 cái nữa những bạn thx vọc máy thì P1i hay hơn vì w960 mua về cứ thế mà dùng làm j còn j để mod.Và hiện giờ mình đã cho ra đi em P1i và vẫn dùng w960.Chưa có bất kì 1 lỗi gì....Hiện nay 2 máy này giá cả cũng ko chenh lệch wa nhìu nên giá cả ko phải là vấn đề....

-

Hix,2 bác đi làm cho Sony hả? Nói hay quá. Lâu lắm mới đọc bài được như vậy.

kesungdao

ko phải làm cho sony đâu bạn.Mà vì mình tưng có dịp dùng thử cả 2 dòng máy này rồi nên mình muốn chia sẻ ít kinh nghiệm thôi.Mà ông XiaoGui này lên vipmember lẹ thế nhỉ...

XiaoGui

ko phải làm cho sony đâu bạn.Mà vì mình tưng có dịp dùng thử cả 2 dòng máy này rồi nên mình muốn chia sẻ ít kinh nghiệm thôi.Mà ông XiaoGui này lên vipmember lẹ thế nhỉ...

Eo,thế nào là lẹ? :( Bác cứ chịu khó onl giúp đỡ anh em,post bài chất lượng nhiều vào rồi các mod sẽ đề cử lên vip cho. Phải làm thì mới có ăn chứ. :D

XiaoGui

chà,nghe mấy bác bàn luận mà em muốn bỏ thằng ku N95 để về với P1i quá...

Thì trở về đi. Thấy nhiều người có vẻ cũng chán N95 quá rồi nhỉ. Hôm trước nói chuyện với bác Kojiro cũng thấy bác ấy kêu chán con N95. Định rủ rê bác sang UIQ mà bác ấy lại không khoái,chẹp

Son_Nguyen

Thì trở về đi. Thấy nhiều người có vẻ cũng chán N95 quá rồi nhỉ. Hôm trước nói chuyện với bác Kojiro cũng thấy bác ấy kêu chán con N95. Định rủ rê bác sang UIQ mà bác ấy lại không khoái,chẹp
Anh cũng đang xài thêm N95 đây, thấy nó cũng bt mà. Đâu có vấn đề gì mấy. Nói chung là xài máy có HĐH thì phải nghịch mới biết nhiều chứ..:D

XiaoGui

Anh cũng đang xài thêm N95 đây, thấy nó cũng bt mà. Đâu có vấn đề gì mấy. Nói chung là xài máy có HĐH thì phải nghịch mới biết nhiều chứ..:D

Eo,thế anh Kojiro đâu có phải không biết j đâu,nhưng em thấy anh ấy kêu chán rồi. Chắc thấy mọi người đổi máy ác quá nên cũng muốn đổi,hihi. Anh mới dùng nên mới thế.hehe.

Caohieu88

Đổi đi, giá rẻ thì PM cho mình :)) :)) đùa tý thôi, mình thấy S60v3 có nhiều PM rất hay mà, còn nếu bạn tham gia UIQ thì anh em luôn hoan nghênh ;) =D>

demonntl

Active Member
mua P1i đi bạn. mod cái walkman 3.0 thì có thua gì w960 đâu :D
Còn dư tiền thì đi nhậu cho nó sướng :))
wm3 của p1i làm sao so ngang dc voi w960i,hàng nhái sao mà so dc với hàng original
mua w960i mới thì dư tiền đi nhậu,mua p1i cũ thì dư tiền đi nhậu:D

lamnt0702

Thật ra dùng máy gì lâu cũng sẽ thấy nhàm thôi mà :D UIQ cũng rất hay,đợt trước cũng dùng P9i mà chưa vọc vẹo được gì nhiều đã bán đi rồi,nghĩ lại cũng thấy tiếc :( Có điều bây h nền tảng UIQ bị ngừng lại rồi nên nghĩ h đổi sang UIQ cũng ko ổn lắm :| Ý kiến của em là vậy,có gì động chạm a e UIQ bỏ quá cho :D