• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

p990i KẾT NỐI WIFI THẬT ĐƠN GIẢN

dengrumingzi

mình sử dụng p990i một thời gian rồi, thấy việc cài đặt wifi cho nó khi có pass rồi dễ ẹc nhất à nhe.

Kiểu 1: Ví dụ quán cafe wifi có PASS.

1. seach được nơi fát wifi, thấy có hình biểu tượng cái khóa. kick 1 cái vào nơi fat wifi mà mình muốn, sẽ chưa thấy có gì xảy ra đâu nhé.
2. vào New account. View attachment 126742
3. Điền các thông tin sau:
account name: thường sẽ có sẵn, không phải điền, nếu chưa có thì điền gì tùy chọn, đặt tên gì cũng được không quan trọng.
Network name( SSID): điền vào cái tên của cái nơi fát wifi. ( ví dụ MayTinhNgayMai, Nokia, ......)

[/ATTACH]
4. Next
5.chọn wep thay cho None. Bấm tiếp nút Next
View attachment 126745
6. Dưới dòng có tên web k E y type, bạn chọn Ascll thay cho Hex. Sau đó điền Pass vào webkey. Đến đây coi như xong. Các bước khác cứ ok, ok và ok. Rồi vào trình duyệt web. Sóng mạnh là ok, còn không thì chịu.

View attachment 126746

CHú ý: Nếu không nhập Pass vào mà không được thì bạn quay lại bước 3 nhé. Cụ thể như sau:
account name: thường sẽ có sẵn, không phải điền, nếu chưa có thì điền gì tùy chọn, đặt tên gì cũng được không quan trọng.
Network name( SSID): điền vào cái tên của cái nơi fát wifi. ( ví dụ MayTinhNgayMai, Nokia, ......)
Authentication: kick vào 0pen, thấy 1 danh sách, bạn chọn WPA-PSK thay cho Open.
Tiếp theo thì đơn giản rồi, cứ next, next tới chỗ yêu cầu điền Pass thì điền vào.

Kiểu 2: Ví dụ ở quán cafe wifi có cả Pass lẫn use name
Chưa thử bao giờ vì chả thấy bao giờ. Quán Cafe chỉ đặt mỗi Pass thôi.
Chúc các bạn vui!

Chỉnh sửa cuối:

NMLD

Hay quá, để về test thử. Không biết có áp dụng được cho P1i và M600 không đây.

dengrumingzi

Hình như mình up hình bị lỗi hay sao ấy, mình ra quán net không xem được hình đã up.
Để chắc ăn mình cứ ắp lại theo đúng thứ tự.

dengrumingzi

CHú ý: Nếu không nhập Pass vào mà không được thì bạn quay lại bước 3 nhé. Cụ thể như sau:
Authentication: kick vào 0pen, thấy 1 danh sách, bạn chọn WPA-PSK thay cho Open.
Tiếp theo thì đơn giản rồi, cứ next, next tới chỗ yêu cầu điền Pass thì điền vào.

kdv2108

Active Member
Khi vào wifi có pass mình nhập key vào nhưng nó cứ đòi phải là 5 hoặc 13 ký tự mới đc.Vậy là sao nhỉ?Nhập key vào ko đc

dengrumingzi

Hihi, chuyện nhỏ thui, bạn vào theo kiểu 2 mình đã hướng dẫn thì nhập bao nhiêu số, bao nhiêu ký tự đều tẹt ga không bị yêu cầu bắt bẻ gì cả nữa đâu. Nguyên văn như sau nhé:( ở bài trên có hình kèm theo nữa đấy)

Chúc vui!

homashu

Hihi, chuyện nhỏ thui, bạn vào theo kiểu 2 mình đã hướng dẫn thì nhập bao nhiêu số, bao nhiêu ký tự đều tẹt ga không bị yêu cầu bắt bẻ gì cả nữa đâu. Nguyên văn như sau nhé:( ở bài trên có hình kèm theo nữa đấy)

Chúc vui!
em vẫn chưa hiểu lắm về vấn đề này. có nghĩa là wifi đó có mật khẩu, mình không biết mật khẩu mà vẫn vào được hả anh?

Posted via Mobile Device

eternal_vnn

OA oa......... lắm bạn thank thế. :(( Cảm ơn anh em pdaviet đã ủng hộ nha!

khóc oa oa thế kia thui ko thanks nữa ko bạn lại khóc to hơn thì khổ thân ^^
cảm ơn Mingzi đã chia sẻ kinh nghiệm rất hay và hữu ích nhé!

XiaoGui

khóc oa oa thế kia thui ko thanks nữa ko bạn lại khóc to hơn thì khổ thân ^^
cảm ơn Mingzi đã chia sẻ kinh nghiệm rất hay và hữu ích nhé!

Tưởng off 1 tháng thi HK cơ mà đồng chí? Sao đã onl thế này rồi,chẹp chẹp

dengrumingzi

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi dengrumingzi Xem Bài gửi
Hihi, chuyện nhỏ thui, bạn vào theo kiểu 2 mình đã hướng dẫn thì nhập bao nhiêu số, bao nhiêu ký tự đều tẹt ga không bị yêu cầu bắt bẻ gì cả nữa đâu. Nguyên văn như sau nhé ở bài trên có hình kèm theo nữa đấy)

Chúc vui!

em vẫn chưa hiểu lắm về vấn đề này. có nghĩa là wifi đó có mật khẩu, mình không biết mật khẩu mà vẫn vào được hả anh?

=)) hí hí, không biết mật khẩu mà vẫn vào được, ừ vào tẹt ga, nhé e!

Bình thường wifi theo mặc định thì pass có 10 số. Thiết lập theo kiểu 1 mình giới thiệu.

Nếu khi nhập, e thấy máy báo " ứ ừ, ứ thèm 10 số đâu", thì quay sang bóp mũi e nó theo kiểu 2 nhé mình đã giới thiệu nhé. (Vào Authentication: kick vào 0pen, thấy 1 danh sách, bạn chọn WPA-PSK thay cho Open.
Tiếp theo thì đơn giản rồi, cứ next, next tới chỗ yêu cầu điền Pass thì điền vào).

Ở ngân hàng, cơ quan thiết lập wifi bảo mật cao thì phức tạp hơn hai kiểu mà mình đã giới thiệu đấy nhé!

P990i- KẾT NỐI DỄ DÀNG VUI CHƠI THỎA THÍCH!>:)

homashu

có ai dùng p1i mà dùng cách này được chưa vậy? vào trong đó không thấy giống hướng dẫn gì cả
Posted via Mobile Device

Son_Do

Well-Known Member
Nếu phải có pass thì đâu phải hướng dẫn cầu kỳ như thế này =))

Bạn chưa kết nối wifi có pass bao giờ à? Đây là những thiết lập cần thiết khi kết nối wifi có pass.