• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PC] SVG2SVGB, SVGB2SVG & SVG2DAT - Tool convert svg cho Theme maker

boy_online01

SVG2SVGB và SVGB2SVG: Ứng dụng trên PC giúp bạn chuyển định dạng SVG sang SVGB và ngược lại (Định dạng nhẹ hơn SVG, giúp theme giảm 30-50% dung lượng). Như trong hình các bạn thấy file svg 7kb sau khi chuyển qua svgb còn có 5kb.

SVG2DAT: Ứng dụng trên PC giúp bản chuyển định dạng SVG sang DAT (chỉ xem đc trên SYMBIAN^3, nhẹ hơn so với SVG, tuơng đương SVGB). Ko convert đc từ DAT sang SVG đâu nhé.

Cách sử dụng:
Cho file SVG/SVGB của bạn vào cùng một thư mục với phần mềm. Muốn chuyển từ SVGB sang SVG, chọn SVGB2SVG. Cách làm tương tự với SVG2SVGB và SVG2DAT.

SVG2DAT

SVG2SVGB và SVGB2SVG

JohnyNguyen

spam cái lâu quá ko spam rồi ;)) hí hí,bé ú có hàng dùng từ lâu mà giờ mới chịu share lên nhé :p

pchoan

sao mình conver từ svgb sang svg nó lại ra file đuôi svgb.svg.ai biết chỉ với

Dragon459

Manager
vd mình conver entryxxx.svgb thì nó ra là entryxxx.svgb.svg, mình xoá cái svgb đi thì khi xem icon bằng inkscape toàn đen xì
Còn tùy thuộc vào cấu hình của máy tính nữa.
Tui dùng suốt mà thấy chả sao cả. Chỉ duy 1 đợt cài win 8 thì cái này k chạy được. còn trên win 7 thì chạy bthg