• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDANet - BIẾN PPC THÀNH MODEM

duceasy

e đã cài và dùng đc rồi, vào yahoo và pdaviet.net vô tư, nhưng chưa bít tốn bi nhiêu xiền thôi.
xin hướng dẫn sơ sơ cho ai chưa đc:
mình sài O2 mini S, Rom O2 2.21, mạng viettel, thuê bao trả sau. ở sài gòn. PC là Windows XP SP2
giả sử ae đã cài và crack theo đúng chỉ dẫn bác Quang, và thành công. softreset PPC rồi.

- giờ cắm máy vào active sync, nếu sync thành công thì rút ppc ra, nếu kg sync đc thì phải sửa khi nào sync đc thì tính tiếp.
- trên PC, vô hiệu tất cả kết nối đến Internet hiện có (ví dụ em là disable cái LAN gắn với cái Modem ADSL đi)
- trên ppc connect vào GPRS (giả sử ae đã connect thành công, ai chưa connect đc thì nhờ topic khác nhé).
- cắm sync vào, nhìn thằng pdanet ở tray của pc sẽ thấy nó báo đang connect hoặc veriffy gì đấy, bấm vào để connect, thì bấm vào đấy, nếu có lỗi thì bấm ok bỏ qua. Bấm lại vào icon của PDANet icon ở tray của pc, chọn connect, đợi tí xíu sẽ được báo là có Kết nối mới. (cái e nó bảo tốc độ kết nối là 2.4Mbps cơ)
giờ thử vào yahoo hoặc web xem. mong là thành công.

kototetsu

Chẹp chẹp cái này em đã thử rồi, cũng không nhanh bằng ADSL là điều đương nhiên rồi nhưng nó cũng không đến nỗi chậm như Dial up tầm 24k như ngày xưa đâu. Nói chung là hơi tốn xiền một chút thôi nhưng khi ở xa thì cũng khá tiện dụng cho việc check mail đấy.

quanghieubcvt

không hiểu sao khi mình dùng phần mềm này nó cứ báo như hình vẽ ở đây, bác nào biết lỗi ở đâu chỉ dùm mình với

jimmy_nguyen

Bà con spam dữ quá!!!

Đề nghị mấy bác không bàn về GPRS nữa nghe! Đã có hẳn một chủ đề riêng thảo luận về vấn đề này rồi.:p :p

Còn đây là phần mềm Truefax bản 2.1 Trial mà em tải từ trang chủ của nó về (có kèm theo file XXX của mấy trang trước nữa đó). Chúc các bác thành công trong công cuộc....đóng thêm một mớ tiền cho mấy anh cung cấp mạng....=)) =))

Sẵn đây nếu bác nào đã thành công với loại T_mobile MDA Vario thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với vì...em nghèo lắm :D :D nên không có tiền để thử nghiệm như mấy bác :D :D :D

nam303hp

Nếu lấy PPC làm Modem thì tốc độ chậm rất nhiều so với ADSL, 1 máy PC bt sử dụng ADSL thấy Speed: 100.0 Mbps, còn dùng PPC làm Modem thì tốc độ của nó chỉ đạt speed: 10.0Mbps, nghĩa là chậm đi 10 lần so với ADSL. Tôi đã test thử trên Atom, kêt quả là chỉ vào được YM, còn vào WWW thì các bạn hãy đợi đấy, cực kỳ chậm, có thể nói là ko vào được ( dù chỉ là 1 trang web có dung lượng nhẹ www.thegioididong.com, www.mobifone.com.vn ). Và còn một điểm nữa, các bạn cứ thử online mà xem vào YM, thoát ra luôn gần 13.000 VND, online khoảng 1h các bạn sẽ thấy số tiền đó khủng khiếp ntn.
1 điều khuyên các bạn nếu muốn vào Net chùa hãy đợi cho Sim gần hết tiền rồi tha hồ online, 1 ngày sau tài khoản mới bị trừ và đợi 2 ngày sau hãy nạp tiền đảm bảo ko bị trừ hao.
Chúc vui vẻ.

anhIII

Mình đã cài PDAnet roi, nhưng vẫn chưa vào net từ PC thông qua kết nối Wifi của PPC được. mong các bác hướng dẫn cụ thể gấp.

xac_uon

Nếu lấy PPC làm Modem thì tốc độ chậm rất nhiều so với ADSL, 1 máy PC bt sử dụng ADSL thấy Speed: 100.0 Mbps, còn dùng PPC làm Modem thì tốc độ của nó chỉ đạt speed: 10.0Mbps, nghĩa là chậm đi 10 lần so với ADSL. Tôi đã test thử trên Atom, kêt quả là chỉ vào được YM, còn vào WWW thì các bạn hãy đợi đấy, cực kỳ chậm, có thể nói là ko vào được ( dù chỉ là 1 trang web có dung lượng nhẹ www.thegioididong.com, www.mobifone.com.vn ). Và còn một điểm nữa, các bạn cứ thử online mà xem vào YM, thoát ra luôn gần 13.000 VND, online khoảng 1h các bạn sẽ thấy số tiền đó khủng khiếp ntn.
1 điều khuyên các bạn nếu muốn vào Net chùa hãy đợi cho Sim gần hết tiền rồi tha hồ online, 1 ngày sau tài khoản mới bị trừ và đợi 2 ngày sau hãy nạp tiền đảm bảo ko bị trừ hao.
Chúc vui vẻ.

Tốc độ 100Mb với 10Mb là tốc độ của mạng Lan bác ạ, chứ đâu phải do con PPC đâu :D Còn tốc độ của net truy cập qua PPC tùy thuộc vào nhà cung cấp dịch vụ thui, với công nghệ 3G, tốc độ lướt web có thể lên 921,6 kb đó bác, bằng tốc độ ADSL hạng trung rùi.

Các bác, có ai cài được chuơng trình trên O2 mini hoặc con Qtek S110 không?? Em cài trên SPV 600 chạy ngon, không hiểu sao vẫn chưa cài được trên 2 con trên. Các bác có kinh nghiệm chia sẻ giúp em nha :)

Deadsoul

cái này cần gì dùng soft nhỉ ,nếu nối bằng cable thì có thể cần soft chứ nếu qua bluetooth thì chỉ cần bật bluetooth cho pc nhận ppc thành một moderrm ,tạo connection với moderm là ppc nối qua bluetooth ,sau đó cho dial với số kết nối là ok mà

Thời bên russ đang free test gprs dùng cái kiểu này để nối net suốt,

handheldfun

dùng PPC làm modem

cái này cần gì dùng soft nhỉ ,nếu nối bằng cable thì có thể cần soft chứ nếu qua bluetooth thì chỉ cần bật bluetooth cho pc nhận ppc thành một moderrm ,tạo connection với moderm là ppc nối qua bluetooth ,sau đó cho dial với số kết nối là ok mà

Thời bên russ đang free test gprs dùng cái kiểu này để nối net suốt,
Các bác cho e hỏi cho dial với số kết nối là ntn? Sao bảo kết nối bằng GPRS kia mà, tai sao lại có phần dial ở đây.

magiamsat

:O máy của bạn nóng lên là do pin thôi, bạn nên kiểm tra lại pin chứ sòt có ảnh huơng gì đâu mà nóng máy hả ban?
o--khong phai dau---cai này máy của mình cũng bị--nhất là dùng boetoot hoặc wifi để mà không tắt là nóng và treo máy--hết pin nhanh cực...
cũng có thể phần mêm hay rom bị lỗi hông nhỉ?

Deadsoul

Các bác cho e hỏi cho dial với số kết nối là ntn? Sao bảo kết nối bằng GPRS kia mà, tai sao lại có phần dial ở đây.

tất nhiên là kết nối bằng gprs mà, như mạng mình bên russ thì từng loại services mà có số dial khác nhau, vd như *99#, *99**1#,...

bạn sẽ tạo conection trong máy như thời dùng moderm dial up vậy, chỉ có khác biệt lúc trước là moderm của đường điện thoại cố định bây giờ moderm là con ppc của bạn(hoặc bất kì con mobile nào có chức năng gprs và có kết nối hồng ngoại hoặc bluetooth)

magiamsat

Chúc vui vẻ.
cám ơn man phamquang---phần mềm rất hữu ích. :D
mình vừa làm thử sáng nay được luôn---mobile của mình còn 6k---vao bằng gprs---vao cả sáng---đến đầu giờ trưa thì nó trừ sạch tiền o đồng.... :D thế là đầu giờ trưa mình vào nó đều báo là buzy moden ---chắc là hết tiền nên nó ko cho vào---mình nhớ ngày xưa thì dùng chùa kiểu đó đc---bây giờ nó hết đợt khuyến mại free rồi nên ko vào kều như bạn đc đâu.

duongtver

cảm ơn các bac về phần mềm hữ dụng này . nhưng mình vẫn chưa biết làm cách nào chia net tu may xach tay qua PPC qua wifi . mong các bac chỉ dẫn cho với :-/ :-/

hoxungvn

Các bạn ơi, mình rất thích PDAnet, chương trình rất hay nhưng mình không download trên diễn đàn này được ( thấy ghi là không đủ quyền để download). Cán bạn giúp mình với! Gởi cho mình xin cr*** của chương trình này với. Cám ơn các bạn rất nhiều.

Email của mình: vantri72@gmail.com

Chúc buổi tối vui vẻ!

Các bạn ơi, mình rất thích PDAnet, chương trình rất hay nhưng mình không download trên diễn đàn này được ( thấy ghi là không đủ quyền để download). Cán bạn giúp mình với! Gởi cho mình xin cr*** của chương trình này với. Cám ơn các bạn rất nhiều.

Email của mình: vantri72@gmail.com

Chúc buổi tối vui vẻ!
Đó là qui định của diễn đàn, bạn ạh, bạn hãy cố gắng đóng góp, post những bài có chất lượng thì sẽ vào được DS thôi bạn, nếu thành viên mới nào cũng muốn dẫn link ra thì còn ai đóng góp cho diễn đàn của chúng ta nữa! Ai cũng vậy thôi chứ ko riêng gì bạn đâu, kể cả mình trước đây cũng thế, cố gắng lên bạn nhé!

lionkingvn

các bạn ơi phần mềm này k tươnng thích với WM6 đúng không, bởi vì khi cài với PPC WM6 trên PC báo "Unsupport version of Window mobile detected" giúp mình với

các bạn ơi phần mềm này k tươnng thích với WM6 đúng không, bởi vì khi cài với PPC WM6 trên PC báo "Unsupport version of Window mobile detected" giúp mình với
Nếu nó báo vậy là ko tương thích rồi, chịu thôi bạn ạh, có lẽ version tiếp theo sẽ hỗ trợ!

lionkingvn

Ban THANH DAT ơi có thể chỉ mình cách biến PPC thành fax modem được không, mình đang xài Atom life đã up lên WM6, mình đã thử nhiều cách nhưng chưa được. Giúp mình với. Thank

Ban THANH DAT ơi có thể chỉ mình cách biến PPC thành fax modem được không, mình đang xài Atom life đã up lên WM6, mình đã thử nhiều cách nhưng chưa được. Giúp mình với. Thank

Do phần mềm này ko tương thích WM6 nên đâu còn cách nào nữa bạn, hoặc là bạn thử cái Internet Sharing có sẵn trong rom WM6 xem sao, vì mình ko dùng (nói thẳng ra là con O2 S của mình ko có WM6 :D) nên ko thể hướng dẫn bạn được, bạn qua đây tham khảo thêm, hoặc là trở lại WM5 để dùng phần mềm này nếu nó thật sự cần thiết đối với bạn! :D

Chỉnh sửa cuối: