• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM CHO HTC FLYER (Update)

venusian

Moderator
link tải ở đâu bác ơi>

em repply rồi mà sao không thấy link down nhi ?

Link to vật vã ở dòng đầu đấy bạn. Bạn click vào chỗ ẩn hiện nội dung đấy:

* Link tải ROM V04:
Tải 3 thành phần theo link sau:
* Link tải ROM V05:
Tải 3 thành phần theo link sau:
* Link tải ROM V06 (NEW):

Rồi sử dụng Soft HJSPLIT, giới thiệu TẠI ĐÂY
Để ghép lại sử dụng.

cutikit

Cho mình hỏi máy mình là HTC EVO View 4g (US Version). Chua S off hay root gì cả, vậy mình có thể dùng tất cả những cách của HTC Flyer có trên diễn đàn và cụ thể hơn mình có thể dùng bản Rom này cho máy mình ko? Lần đầu tiên mình xài androil nên ko rành về nó cho lắm nhưng mình đã đọc tất cả những bài có liên quan trên diễn đàn về HTC Flyer và mình cũng đã có một số khái niệm cơ bản về HDH androil vậy nên nhờ các bạn giúp mình với.

Cảm ơn các bạn nhiều

PhamQuang

Manager
Upload và chỉnh sửa lại các link tải, đưa lên MF để tiện tải sử dụng.

atarukata

Xin hỏi một chút, mình mua máy và update lên HC luôn bằng OTA, chưa root hay S-off gì cả. Giờ mình muốn cài bản ROM của bạn thì cần phải làm gì?
Đọc ở PDAViet thấy mấy topic hồi trước bảo ko Soff máy cài HC được, phải hạ xuống GB. Mà đọc trên xda forum thấy topic này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1358758
Mình chưa dùng aindroid bao giờ nên ko hiểu lắm.

PhamQuang

Manager
Xin hỏi một chút, mình mua máy và update lên HC luôn bằng OTA, chưa root hay S-off gì cả. Giờ mình muốn cài bản ROM của bạn thì cần phải làm gì?
Đọc ở PDAViet thấy mấy topic hồi trước bảo ko Soff máy cài HC được, phải hạ xuống GB. Mà đọc trên xda forum thấy topic này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1358758
Mình chưa dùng aindroid bao giờ nên ko hiểu lắm.

Đọc và theo dõi làm theo trong chủ đề này nhé:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-quot-GingerBreak-quot-TỪ-quot-HoneyComb-quot

Quá trình đơn giản, không quá khó khăn đâu.

phamthaitl

em dùng bản này của bác thì lên đc màn hình HTC mà nhạc khởi động.sau đó reset liên tục.vậy sao thế bác.

PhamQuang

Manager
em dùng bản này của bác thì lên đc màn hình HTC mà nhạc khởi động.sau đó reset liên tục.vậy sao thế bác.

Bản này con trai mình (vì cho nó máy của mình) dùng cả năm nay đâu có Reset lại lần nào đâu?
Bạn hãy vào lại Recovery WIPE Full rồi hãy cài đặt lại ROM xem sao.

phamthaitl

ồ máy của em chỉ chạy đc rom HC thôi.nên không khởi động đc.khi nào anh có TIME thì làm cho anh em diễn đàn một bản HC nhé.

PhamQuang

Manager
ồ máy của em chỉ chạy đc rom HC thôi.nên không khởi động đc.khi nào anh có TIME thì làm cho anh em diễn đàn một bản HC nhé.

Chạy ROM HC thì phần Phone hoạt động kém cỏi, chỉ có ROM GB là ổn thôi.
Chứng tỏ máy của bạn Hboot đã bị nâng lên Hboot của ROM HC rồi, giờ muốn chạy các ROM GB bắt buộc phải hạ xuống thôi.
Đã có Topic hướng dẫn rồi đó, theo đó mà làm nếu bạn muốn.

sliver2990

cho em hỏi, em đang xài rom cook của ledroid 4.3, em tải bản rom của pda về sau đó cài như cài rom bình thường, tuy nhiên khi khởi động lại nó bị treo ở màn hình HTC, em có làm sai bước nào ko, các bác cho em với

PhamQuang

Manager
cho em hỏi, em đang xài rom cook của ledroid 4.3, em tải bản rom của pda về sau đó cài như cài rom bình thường, tuy nhiên khi khởi động lại nó bị treo ở màn hình HTC, em có làm sai bước nào ko, các bác cho em với

Bạn đang dùng bản Ledroid 4.3 có phải là ROM HC không?
ROM này mình làm là ROM GB. Kiểm tra lại kỹ các đ/k cần có để Up ROM xem có thích hợp không.

phamthaitl

bác Quang có thế chỉ giúp em ngôn ngữ nó nằm ở file nào trong rom không?em muốn thêm ngôn ngữ vào rom của bác.
cám ơn bác nhé.

PhamQuang

Manager
bác Quang có thế chỉ giúp em ngôn ngữ nó nằm ở file nào trong rom không?em muốn thêm ngôn ngữ vào rom của bác.
cám ơn bác nhé.

Đơn giản thôi.
Bạn hãy vào System/customize/CID rồi dùng Notepad++ mở file default.xml ra.
Sẽ thấy dòng ...total_list đó, muốn để ngôn ngữ nào thì thay No bằng yes là xong.

sliver2990

Bạn đang dùng bản Ledroid 4.3 có phải là ROM HC không?
ROM này mình làm là ROM GB. Kiểm tra lại kỹ các đ/k cần có để Up ROM xem có thích hợp không.

đúng rồi bác là bản HC, cho em hỏi, em có cần unlock lại bootloader ko, theo như hướng dẫn để từ HC bản OTA cài đc room cook thì bước cuối cùng là mính lock bootloader