• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET WM 6.0 FOR ATOM/ATOM PURE, mấy bồ thích gì ở nó ?

Bạn muốn ATOM/ATOM PURE của mình như thế nào ?????

• Total voters
    33
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

Medkid

Hi, mình lập topic này để "chưng cầu dân ý". Mấy bạn vào đây cho ý kiến đóng góp cho bản ROM tiếp theo của PDAVIET dành cho ATOM/ATOM PURE nhé.
Mình sẽ cố gắng làm ROM, nhưng chỉ theo số đông và ý kiến chủ quan của mình thấy có hợp lý hay ko nhé ;)
(Sorry, có thể hơi "độc tài" nếu làm bạn cảm thấy ko hài lòng :( nhưng sự thật là ko phải muốn cho cái gì vào rom cũng được):-??

PS:
-mọi ý kiến đóng góp đều được hoan nghênh, ý định spam sẽ bị del bài
-chú ý là mình chỉ build rom cho ATOM/ATOM pure thôi nhé!!!!!!!!!!!!!!

Medkid

ví dụ đầu tiên
-trong bản tiếp theo mình sẽ bỏ pointUI vào extended rom chứ ko bỏ vào rom nữa, để nó cài sau khi flash
-mình sẽ del comm Manager
-thêm vào trở lại voice speed dialer
-có thể thêm PCM Contact manager cho nó xứng đáng với phong cách trượt của pointUI và FtouchFlo

Chỉnh sửa cuối:

shpy

Cho cái powermanage..cab nữa ! Bản mới vừa rồi hao pin hơn gấp 2 lần bản trước !! khiếp ! Chắc do không có cái file sửa lỗi hao pin kia !

Nếu có thể thì cho pointUI (và các cái nào cần chạy hệ thống) được cài đặt sẵn ở trong extended rom, nếu ai muốn dùng thì active nó (start up folder). Extended Rom ghi nhanh và truy xuất cũng nhanh (mình test có lúc được 15/12 MBps read/write , trong khi ROM là 10/3.5 MBps read/write).

Bản rom trước nữa thì có phần tách riêng biệt âm có tin nhắn vào âm báo cáo tin nhắn! Khá thuận tiện.

Bàn phím to cũng là một cái cần lắm cho đủ bộ phong cách. Nhưng đừng có T9 vì chậm máy mà dùng Tiếng Việt chưa cần. Và quan trọng là nó có chức năng dò tìm nhanh contact khi nhắn tin (chỉ cần gõ 1-2 ký tự vào ô "To:" trong trang soạn tin mới là tự động nó nhảy ra 1 list các contact có ký tự đó rồi mình bấm chọn thôi ! Bàn phím default có !)

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Cho cái powermanage..cab nữa ! Bản mới vừa rồi hao pin hơn gấp 2 lần bản trước !! khiếp ! Chắc do không có cái file sửa lỗi hao pin kia !

Nếu có thể thì cho pointUI (và các cái nào cần chạy hệ thống) được cài đặt sẵn ở trong extended rom, nếu ai muốn dùng thì active nó (start up folder). Extended Rom ghi nhanh và truy xuất cũng nhanh (mình test có lúc được 15/12 MBps read/write , trong khi ROM là 10/3.5 MBps read/write).

Bản rom trước nữa thì có phần tách riêng biệt âm có tin nhắn vào âm báo cáo tin nhắn! Khá thuận tiện.

Bàn phím to cũng là một cái cần lắm cho đủ bộ phong cách. Nhưng đừng có T9 vì chậm máy mà dùng Tiếng Việt chưa cần. Và quan trọng là nó có chức năng dò tìm nhanh contact khi nhắn tin (chỉ cần gõ 1-2 ký tự vào ô "To:" trong trang soạn tin mới là tự động nó nhảy ra 1 list các contact có ký tự đó rồi mình bấm chọn thôi ! Bàn phím default có !)

1. pin: cái này mình đã chỉnh lại registry trong tất cả các bản rom ko có powermanagement.cab, nên ko cần cài lại cái này. Hao pin ? bạn có "vọc" PointUI nhiều quá ko ? với mình thì nó vẫn vậy.
2. cài cái PointUI vào extROM: cái này khó à, vì mình sẽ chỉ để nó ở dạng cab cài sau khi flash xong máy, bạn có thể thử cài unlock extended rom-> reset -> vào ext ROM cài file cab của pointUI vào EXT ROM, mà cái này hình như là ko thể :-?. Hiện tại pointUI còn tiếp tục cập nhật nên mình sẽ ko bỏ nó vào rom nữa
3. Âm thanh báo tin nhắn đã gửi, phải kiếm SMSDrFix cài vào bồ ơi.
4. Bàn phím to: tự cài đi bồ, mình cũng phải tự cài PCM keyboard đây thôi. Cái contact list vẫn tự nhảy ra khi mình gõ 1-2 kí tự vào phần "To" kia mà ?

Chỉnh sửa cuối:

Thoai_DakMil

Super V.I.P
bạn có thể cho thêm một chương trình để nó tự động giãi phóng ram được không ?

Medkid

bạn có thể cho thêm một chương trình để nó tự động giãi phóng ram được không ?

Chương trình đó là chương trình gì vậy bạn ?

Chú ý nhé: nếu muốn đưa "cái gì đó" vào Rom thì ít nhất bạn phải cho biết nó là cái gì ? có chức năng gì hay ? có free hay ko ? (cái này quan trọng) mình ko phải dân build soft nên đừng đưa ra những gợi ý "hỡi ơi" như vậy.

Hiện tại trong rom của mình có "Free RAM" (thực ra là CloseApps của Oxios) có chức năng giải phóng RAM, nhưng phải chạy bằng cách click vào nó

hasitinh

có cắt nào cải thiện việc hao bin o bác medkid ,nếu xài mà hao bin wa thì cực kì bất tiện khi vác con dế đi xa lắm mà xài pda mà o dám vọc máy nhiều thì càng khó chịu hơn nữa(sợ hết bin mà) .

Thoai_DakMil

Super V.I.P
một bản rom thật là hoàng hảo nhưng chỉ mỗi tội hao pin thui medked có cách gì khắc phục không

kaokuong

bạn có cách nào làm cho nó rung ngắt quãng khi báo cuộc gọi tới như những điện thoại thông thường khác thì tuyệt.

tieutinh55

mấy bác làm ơn cho e hỏi mấy bác có WM 6 mà bản gốc không cho e xin link down nha mấy bác!Thank mấy nhiều lắm!!!!!!!!

Sonblack

Super V.I.P
mấy bác làm ơn cho e hỏi mấy bác có WM 6 mà bản gốc không cho e xin link down nha mấy bác!Thank mấy nhiều lắm!!!!!!!!

Atom không có WM6 gốc đâu bạn ạ! WM5 là dừng rồi!
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
anh Sơn ơi sao lâu wá kh thấy bản rom mới của anh vậy

Cũng phải từ từ chứ bạn! Công việc nữa mà!
Sẽ có rom mới trong nay mai thôi mà, rom mà hối hong có đã đâu!
Thân!

duyquehan

thay đổi vài cái Icon đẹp đẹp để trang điểm thêm cho PPC nhất là cái đồng hồ trên Today.trông nó không được mượt mà cho lắm././

Status
Không mở trả lời sau này.