• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân biệt HTC Polaris mói nhu thế nào?

taychoi

Có ai biết cách phân biệt HTC cruise mói chua sủ dụng và HTC Cruise đã qua sủ dụng khác nhau nhu thế nào? Xin cám on

PhamHien

Đây là một số ý kiến của em về phân biệt máy: những đặc điểm dễ nhận thấy nhất

* Máy mới:
+ Bên ngoài: Vỏ sáng, thơm, chưa xước, các phím chặt chẽ không trầy hay lỏng, dơ, màn hình thường chưa dán tấm bảo vệ ...

+ Bên trong: Tem void phủ lên ốc còn nguyên, chưa rách, thủng, các ốc khác có cạnh sắc, gọn, chưa bị "toét" vì động 'dao kéo". Khi tháo pin, xem chân đồng trên pin còn sáng, chưa có các vết mòn đen...

+ Bật máy: Màn hình sáng, đẹp, logo chính hãng. Bản ROM thường nguyên bản, chưa cài các phần mềm mở rộng. Các cài đặt trên máy, ngày giờ...còn như ban đầu. Khi xem thông tin về thời gian gọi: tất cả là số 0(Xem tại Device Informations)

+ Phụ kiện đầy đủ, đồng bộ

* Máy cũ:
+ Bên ngoài: Vỏ mờ, không bóng, xước trầy, móp. Các phím mờ, lỏng, không nhạy. Màn hình thường đã dán bảo vệ

+ Bên trong: Tem rách, mất tem hoặc tem không rõ ràng. Chân đồng của pin đen vì vết xước. Các ốc có dấu hiệu bị vặn, khe hở có dán keo ..

+ Bật máy: màn hình kém sáng. Bản ROM không nguyên bản, đã cài đặt máy và cài đặt phần mềm. Thông tin cuộc gọi(thời lượng) khác 0...

+ Phụ kiện thiếu hoặc không đồng bộ

taychoi

Mình đã bít máy mói # máy dùng qua rồi ỏ chỗ : máy mói là máy chua bung hệ điều hành, khi nhấn công tác on/off máy sẽ bung hệ điều hành ra giống nhu HardReset và chỉ có một lần duy nhất đó thôi không có cách nào làm lại đuọc. Cám on bạn đã quan tâm đến chủ đề này.

BatKid

Super V.I.P
khớ khớ, thế mình hardreset rồi trong lúc đang reboot mình rút vội pin ra, vậy là bạn có 1 hệ điều hành chưa bung, thế có khác máy mới không nhỉ?!

bạn đã thử chưa :) sẽ có 1 dòng cảnh báo , khác với bung win lần đâu ;;) (mình đã test 1 lần và nhận ra đc điều khác biệt đó :D )

TaQuangDuc

bạn đã thử chưa :) sẽ có 1 dòng cảnh báo , khác với bung win lần đâu ;;) (mình đã test 1 lần và nhận ra đc điều khác biệt đó :D )

cái này đặc biệt đây, mình đã thử với dòng cũ (mini) thì OK chẳng có gì cả, con mới này thì đã hard SPL rồi thì không có cách nào đưa nó về mới nữa nên không biết so với dòng mini nó có khác không.
Cảm ơn vì kinh nghiệm của bạn, xin rút lại bài trên

bruno18

Mình có thắc mắc là trong Device Information, phần Call Dủation, các thông số trong này kg biết có thể reset lại kg ? Vì nếu người bán có thể reset lại thì sau khi sửa sang tí chút là có thể bán 1 máy mới rồi.
Mong các bạn giúp giải thích dùm.

Tks,

bruno18

Là sao nhĩ ? Mình kg hiểu, mong các bạn giúp minh giải đáp câu hỏi trên của mình?
Cảm ơn

achille2k

Mình có thắc mắc là trong Device Information, phần Call Dủation, các thông số trong này kg biết có thể reset lại kg ? Vì nếu người bán có thể reset lại thì sau khi sửa sang tí chút là có thể bán 1 máy mới rồi.

Tks,

Reset ngon lành bạn à! Cụ thể là HardReset

shogunr125

Reset ngon lành bạn à! Cụ thể là HardReset

Theo như mình biết thì hiện nay chưa thể Reset thời gian gọi cho Polaris (kể cả HardReset). Kiểm tra thời gian gọi đi và đến trong phần Setting -> Device Information cũng là 1 cách để xác định máy mới hay cũ.
Chúc may mắn!
Đang kẹt tiền cần bán 1 con Polaris nè, máy mới khoảng 95%, thời gian sử dụng khoảng 35h, có ai cần mua ko? :D

winmobile

Tks,

theo mình biết thi thông số thời gian nghe gọi cho đến nay vẩn chưa reset được