• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm dự báo thời tiết qua GPRS S60V2 Việt hóa

Mr_Sulla

Đây là phần mềm dự báo thời tiết thông qua GPRS. Bạn có thể cập nhật tình hình thời tiết ở các nơi trên thế giới qua điện thoại di động. Chỉ cần chọn địa điểm bạn muốn xem thời tiết, phần mềm sẽ trả kết quả về cho bạn rất nhanh, tuy lượng thông tin không nhiều nhưng cũng đủ để bạn biết rõ tình hình thời tiết nơi đó. Phiên bản mới nhất Việt hóa bởi Mr_Sulla. Tuy đã việt hóa cả trong *.rsc và *.app nhưng vẫn còn những từ không thể việt hóa được(do server trả về) và phải viết tắt một số từ: N(North-Bắc); E(East-Đông); W(West-Tây); (South-Nam). Với những cụm từ như TTN các bạn hiểu theo nghĩa T= Tây; N= Nam; Đ= Đông; B= Bắc. MT= Mặt trời. Viết ra đây thì dài vậy chứ đọc thì rất đơn giản. Phiên bản gốc biểu tượng thời tiết rất xấu, mình đã tìm được bản MOD biểu tượng rất đẹp và đóng gói lại hoàn chỉnh. Chỉ việc Dow về và cài đặt. Vì đây là phần mềm miễn phí nên mình đính kèm luôn file cho dễ Dow. Nếu thấy phần mềm có ích cho bạn vui lòng kick thank để mình lấy cảm hứng nha :-D

Chỉnh sửa cuối:

hunterviet

Well-Known Member
Tìm mãi PM này, cứ tìm theo tên các PM dự báo bên box v3 hoải mà ko có cái nào, tìm được tì chả cái nào ra hồn cả. Quá tốt rồi, đang dùng Sim SV Vitteo free GPRS nên dùng tẹt:)):p

Mr_Sulla

Tìm mãi PM này, cứ tìm theo tên các PM dự báo bên box v3 hoải mà ko có cái nào, tìm được tì chả cái nào ra hồn cả. Quá tốt rồi, đang dùng Sim SV Vitteo free GPRS nên dùng tẹt:)):p
hehe sim sinh viên của viettel đc free có 30mb lưu lượng thui bác, em dùng đc 3 hum thì hết sạch. Lại phải chuyển sim viettel khác dùng d50. Soft dự báo thời tiết tốt nhất trên s60v2 vẫn là handy weather, mỗi tội ko full đc. Trial 14 days. Hjx
Posted via Mobile Device

loveandlove

Sao cái này em cài vào bấm chẳng thấy chạy gì cả. Em đang dùng con 6 béo liệu có phải cài thêm gì không. Em cài python rồi không bít cái này có cần pyhton không :)
Thank

Mr_Sulla

Sao cái này em cài vào bấm chẳng thấy chạy gì cả. Em đang dùng con 6 béo liệu có phải cài thêm gì không. Em cài python rồi không bít cái này có cần pyhton không :)
Thank
Pm này ko cần python bạn à, chắc do máy bạn bị lỗi thui. Thử xóa đi cài lại xem sao nhé
Posted via Mobile Device

chemi1209

Thank

Nhìn hình nét thế kia chắc chỉ hỗ trợ os8 thôi!:-?

Mr_Sulla

Mình cài trên 7610(0s7) của mấy đứa bạn cùng lớp chạy vù vù mà. Trên n70 n72 thì khỏi nói hi
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Sulla

Thế bác cho em biết tên tiếng Anh của nó đi, Bác quả là rất Pro khi có PM này đó, thanks lần nữa=D>
Lang thang trên mạng thì thấy thui chứ pro gì đâu bạn
Posted via Mobile Device

hunterviet

Well-Known Member
Chán quá bác Mr_Sulla ui, cái này hóa ra mình đã cài bản Tiếng Anh từ 2 tháng trước, kết quả là chưa vào đã bị đẩy ra rồi, post bài của bác cũng bị y hệt, nó cứ chơ ra với cái icon mây mưa, chán ngán quá. Có ai fix lại cho mình dùng tốt trên 6600 ko zậy Trờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:((

Mr_Sulla

Hi chắc là bị sao rùi ý, chứ mình cài cho bạn mình vẫn ok mà
Posted via Mobile Device

loveandlove

Chán quá bác Mr_Sulla ui, cái này hóa ra mình đã cài bản Tiếng Anh từ 2 tháng trước, kết quả là chưa vào đã bị đẩy ra rồi, post bài của bác cũng bị y hệt, nó cứ chơ ra với cái icon mây mưa, chán ngán quá. Có ai fix lại cho mình dùng tốt trên 6600 ko zậy Trờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:((
Posted via Mobile Device
Giông mình N6600. Nhìn thèm nhûng cài ko chåy, ram van trông 8mb