• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

♠ Phần mềm gõ tiếng Việt ♠ (test N70)

bs_hoang

♠ Phần mềm gõ tiếng Việt ♠

Giới thiệu:
Mình xin giới thiệu với các bạn 1 phần mềm gõ tiếng Việt (VN 0.6), đây là phần mềm gõ tiếng Việt chạy trên nền ứng dụng Java, có thể tương thích với các laọi máy có Java MIDP1.0, MIDP2.0.

Hướng dẫn sử dụng:
Cách gõ theo kiểu TELEX.
Các bạn có thể nhìn theo hình mình giứo thiệu để có thể hiểu them về cách gõ cho phần mềm này. Để gõ có dấu, các bạn vẫn sử dụng các dấu như dùng trên máy tính:

S = Dấu sắc
F = Dấu huyền
J = Dấu chấm
X = Dấu ngã
R = Dấu hỏi
Ă = a+w
Ư = w
Ơ = o+w

Chắc các cách gõ như này các bạn biết rồi, nhưng mình vẫn xin nói lại để các bạn có thể hình dung rõ hơn. Tuy nhiên, để muốn hiển thị tốt các dấu đó, các bạn phải gõ ngay sau chữ mà nó hiển thị ở bên bên chữ đó

Sau đó, các bạn bấm vào chữ VN rồi chọn -> VN để chuyển sang tiếng Việt.

Nếu máy của các bạn có chức năng copy và paste thì các bạn sẽ copy được sang nơi mà bạn muốn paste nội dung vừa gõ vào nơi các bạn muốn.
Nhận xét:
Phần mềm này rẩt hữu ích cho các dòng máy mà không có phần mềm gõ tiếng Việt
nào khác. Tuy nhiên, phần mềm này vẫn còn 1 số lỗi, nhưng có thể chấp nhận được, đó là có những chữ khi chuyển sang tiếng Việt thì có dấu không nằm như thông thường:
VD: Chuẩn -> Chủân.
Và đôi khi còn bị thiếu chữ nữa:
VD: phần mềm -> phần mề

[hide]
http://www.box.net/shared/3irbf5nw4w
pass:hbinhlove2003.com
[/hide]​

:(Đánh được tiếng Việt xong rồi để làm gì hả bạn. Không lưu được, không gửi được, chỉ đọc xong rồi đóng lại. Chẳng lẽ chường trình này dùng để tập đánh telex thôi sao?8-|

hbinhlove2003

yes, đánh xong copy qua phần gửi SMS để gửi có dấu TV đó bạn. Bất kỳ máy nào nhận đều hiển thị TV.

poison071089

Test tot tren N70 vay ma chang co tac dung gi
Posted via Mobile Device
Không bít đọc hay sao mà bảo không có tác dụng gì. Phát biểu vớ vẩn,lại còn post bài không dấu, nó chính là soft giúp ông post bài có dấu trên forum bằng Đt nữa đấy.

Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Không bít đọc hay sao mà bảo không có tác dụng gì. Phát biểu vớ vẩn,lại còn post bài không dấu, nó chính là soft giúp ông post bài có dấu trên forum bằng Đt nữa đấy.

Posted via Mobile Device

Bớt nóng =D> Trả lời rất chính xác =D>

hbinhlove2003

Ai không biết có iphone :D Dạo này có gì mới không cho anh em hưởng với.
giờ 2 tay 2 súng lun .bắn cho nó đã, mới ship con 3G 16GB vọc đã quá keke... tạm thời sang box iPhone quậy =))
Có gì mới à, có mấy phim XXX là mới thui ^6^

CNTTSG

mình cài trên N72 chạy được rồi nhưng sau khi đánh xong không biết cách nào copy qua bên SMS để gửi tin nhắn . Ai biết chỉ giúp mình với

Kojiro

Super V.I.P
mình cài trên N72 chạy được rồi nhưng sau khi đánh xong không biết cách nào copy qua bên SMS để gửi tin nhắn . Ai biết chỉ giúp mình với

Gõ xong, nhấn nút viết chì, giữ luôn, chờ hiện chữ Copy bên trái, di chuyển phím qua trái hay phải để chọn đoạn văn bản đó. Sau đó, vẫn giữ nút viết chì, nhấn nút tương ứng với copy. Vào tin nhắn, ngay chỗ soạn tin, nhấn nút viết chì cho hiện chữ paste, nhấn vào phím tương ứng chữ paste là xong.

Ghi là vậy, làm thấy đơn giản nhiều!

thanhtungsx

Gõ xong, nhấn nút viết chì, giữ luôn, chờ hiện chữ Copy bên trái, di chuyển phím qua trái hay phải để chọn đoạn văn bản đó. Sau đó, vẫn giữ nút viết chì, nhấn nút tương ứng với copy. Vào tin nhắn, ngay chỗ soạn tin, nhấn nút viết chì cho hiện chữ paste, nhấn vào phím tương ứng chữ paste là xong.

Ghi là vậy, làm thấy đơn giản nhiều!

Hi , như vậy mới đúng là Mod , em hướng dẫn anh em rất cụ thể và vui tính nữa :D

huyknight

XIN ĐƯỢC CÓ Ý KIẾN !

XIN CHÀO !

TÔI THẤY PHẦN MỀM TIẾNG VIỆT VN06.JAR RẤT HAY NHƯNG CÓ MỘT ĐIỀU LÀ KHÔNG CÓ CHỨC NĂNG COPY PHẦN TIẾNG VIỆT ĐÓ ĐỂ GỪI TIN NHẮN ĐƯỢC.

NHƯ CHÚNG TA ĐÃ BIẾT MỤC ĐÍCH CỦA VIỆC GỎ TIẾNG VIỆT LÀ ĐỂ ĐỌC HIỂU TIẾNG VIỆT TRÁNH GÂY HIỂU LẦM TRONG QUÁ TRÌNH NHẮN TIN.

VÌ THẾ NẾU PHẦN MỀM NÀY KHÔNG CÓ CHỨC NĂNG COPY THÌ XEM NHU CHỈ ĐỂ XEM THÔI CHỨ KHÔNG CÓ TÁC DỤNG GÌ.

THIẾT NGHĨ NGƯỜI VIẾT RA PHẦN MỀM NÀY NÊN THÊM CỨC NĂNG " COPY " 9DỂ PHẦN MỀM TRỞ NÊN HOÀN THIỆN HƠN.

XIN CÁM ƠN !

thanhtungsx

XIN CHÀO !

TÔI THẤY PHẦN MỀM TIẾNG VIỆT VN06.JAR RẤT HAY NHƯNG CÓ MỘT ĐIỀU LÀ KHÔNG CÓ CHỨC NĂNG COPY PHẦN TIẾNG VIỆT ĐÓ ĐỂ GỪI TIN NHẮN ĐƯỢC.

NHƯ CHÚNG TA ĐÃ BIẾT MỤC ĐÍCH CỦA VIỆC GỎ TIẾNG VIỆT LÀ ĐỂ ĐỌC HIỂU TIẾNG VIỆT TRÁNH GÂY HIỂU LẦM TRONG QUÁ TRÌNH NHẮN TIN.

VÌ THẾ NẾU PHẦN MỀM NÀY KHÔNG CÓ CHỨC NĂNG COPY THÌ XEM NHU CHỈ ĐỂ XEM THÔI CHỨ KHÔNG CÓ TÁC DỤNG GÌ.

THIẾT NGHĨ NGƯỜI VIẾT RA PHẦN MỀM NÀY NÊN THÊM CỨC NĂNG " COPY " 9DỂ PHẦN MỀM TRỞ NÊN HOÀN THIỆN HƠN.

XIN CÁM ƠN !

Vậy bạn lấy cái này mà dùng . Ứng dụng nhắn tin tiếng Việt chuẩn Unicode luôn đó .​
Nhớ kích nút thank màu hồng để ủng hộ người upload nha bạn