• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm nào tăng tốc bắt tín hiệu GPS pro

khong_co_ai

Active Member
Các pro ơi Iolite có GSP riêng không phải A-GPS nên không cần SIM cũng bắt được tín hiệu GPS nhưng do phải dò vệ tinh lên tín hiệu bắt hơi bị lâu. Các pro xem có phần mềm nào tăng tốc độ bắt sóng GPS hoặc cách thiết lập nào để tăng tốc độ bắt được không thì chỉ cho em với. Cài VietMap và từ điển bách khoa Wiki đi xuyên việt với cruise thích thật. Vừa có cảm giác là người dẫn đường và là là hướng dẫn viên du lịch.
Chỉ tội cái cứ phải chờ ít nhất 10 phút, có thể là 20 phút mới bắt được sóng. Thấy Nokia bắt sóng nhanh hơn HTC thấy ức quá cơ.

AnhPheCT

Tìm 1 bản Radio khác Up thử nhé! GPS phụ thuộc vào Radio, phụ thuộc vào Bạn cấu hình phần mềm bạn đang sử dụng GPS....! Con Touch HD sử dụng VietMapR12 Bản ROM Tui build chỉ cần mở lên đếm 123 là bắt được ngay! Huống gì máy của Bác là chuyên về GPS. Con này GPS chuẩn mà! Up lại bản ROM khác hoặc tìm 1 bản Radio thích hợp ở Việt Nam.

khong_co_ai

Active Member
Tìm 1 bản Radio khác Up thử nhé! GPS phụ thuộc vào Radio, phụ thuộc vào Bạn cấu hình phần mềm bạn đang sử dụng GPS....! Con Touch HD sử dụng VietMapR12 Bản ROM Tui build chỉ cần mở lên đếm 123 là bắt được ngay! Huống gì máy của Bác là chuyên về GPS. Con này GPS chuẩn mà! Up lại bản ROM khác hoặc tìm 1 bản Radio thích hợp ở Việt Nam.
em dùng ROm ship mà. Rom của bác Quang built bị tắt nguồn đột ngột nên dùng không ổn. Bác biết có Rom nào ngon nhất cho cruise 09 thì chỉ cho em nhé
Cảm ơn bác trươc!

khong_co_ai

Active Member
Bác AnhPheCT ơi bác có biết bản radio nào co cruise 09 tốt co Vn không ạ. em đang dùng bản v 041.30.12 theo ROM ship. có down trên mạng
Trang này: http://download.htcpedia.com/Roms/RMN/roo303oom/roo303oom_build21890_newManila.rar
bản rom này về không up được.
Ai biết giúp em với nhé.
À cho em hỏi luôn là cấu hình phần mềm VietMap thế nào để cho bắt sóng nhanh nhỉ.
Máy em để chế độ dò tự động, nếu chọn cổng thủ công thì là Com 4 nhưng cũng chẳng khá gì.

AnhPheCT

Bác AnhPheCT ơi bác có biết bản radio nào co cruise 09 tốt co Vn không ạ. em đang dùng bản v 041.30.12 theo ROM ship. có down trên mạng
Trang này: http://download.htcpedia.com/Roms/RMN/roo303oom/roo303oom_build21890_newManila.rar
bản rom này về không up được.
Ai biết giúp em với nhé.
À cho em hỏi luôn là cấu hình phần mềm VietMap thế nào để cho bắt sóng nhanh nhỉ.
Máy em để chế độ dò tự động, nếu chọn cổng thủ công thì là Com 4 nhưng cũng chẳng khá gì.

Mình ko dùng con này nên ko biết Radio nào tốt, Bạn xem các Mem trên các 4rum người ta nhận xét các bản Radio, rồi tham khảo tải về Up. Còn VietMap chọn COM4, tốc độ 9600. ...Hoặc test xem công COM nào sóng khỏe mà set....!

khong_co_ai

Active Member
Mình ko dùng con này nên ko biết Radio nào tốt, Bạn xem các Mem trên các 4rum người ta nhận xét các bản Radio, rồi tham khảo tải về Up. Còn VietMap chọn COM4, tốc độ 9600. ...Hoặc test xem công COM nào sóng khỏe mà set....!

Cảm ơn bác nhiều!

khong_co_ai

Active Member
Nhưng mà chẳng thấy bản radio nào mới hơn bản đã dùng. SET lại thông số cho Viẹt Map cũng chẳng khá gì hơn. dòng máy này ít người dùng quá nên không có nhiều hỗ trợ.
Thôi cứ thế dùng, thỉnh thoảng mới dùng đến Vietmap nên cũng không bức súc, chỉ bức súc khi ở bên mấy em Nó kìa chạy A-GpRs thôi. Nó kìa mà vào vùng lõm sóng điện thoại thì cruise lại được vênh mặt lên nhỉ!@!