• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

♥♥♥PHẦN MỀM SYN HD2 ANDROID MỌI PHIÊN BẢN VỚI PC♥♥♥♥

matmeo41087

Tết ngồi nhà lọ mọ cuối cùng đã có một phần mềm Syn tuyệt vời cho tất cả cái Rom Android cook cho HD2 mời anh em chiến đấu =))MyPhoneExplorer_Setup_v1.8
Nhớ down cả trong market nữa nhé;;)

senshin

ợ cái này hồi trước cũng có dùng rồi.Khá tốt !! Thanks

langtutre

có sync được đâu, báo là không nhận ra Phone, các bác hướng dẫn chi tiết với, thanks nhiều

Dùng bản portable là được, tự nó cài luôn trong phone. Xài được, tốt, nghe, gọi, nhắn tin tất cả đều qua soft này cả :)

ngoclong2710

đang tìm cái hướng dẫn kết nối mạng của máy tính qua android dùng hd2 để update thời tiết khi máy hết tiền :D mà tìm hoài thử vài cách mà chưa được có ai biết không ạ?

quachtuyen

Các bác ah, cái máy em phải cài cái này nữa mới nhận được cái phone trên win "Driver cho windows Android : http://djdoprkngutub.cloudfront.net/usb_driver.zip"
- còn copy file thì bật máy copy nhanh hơn hẳn, còn khi mà tự tắt màn hình thì tốc độ chép giảm còn 1 nữa ,

duong8488

Các bác ah, cái máy em phải cài cái này nữa mới nhận được cái phone trên win "Driver cho windows Android : http://djdoprkngutub.cloudfront.net/usb_driver.zip"
- còn copy file thì bật máy copy nhanh hơn hẳn, còn khi mà tự tắt màn hình thì tốc độ chép giảm còn 1 nữa ,

Thì ra là thế :-ss vậy hãy để chế độ màn hình allway on trên Usb debugging các bạn nhé.

quachtuyen

Vẫn ko kết nối qua wifi đc các bác ạ? Bác nào giúp với!
Kết nối qua wifi đầu tiên bác làm như thế nào thử xem sao :
1. Kết nối chung mạng với máy tính, chung getway nhé
2. Bật My phone explorer Client trên máy : vào xem mục wifi của điện thoại có IP của phone hiện lên chưa
3. Bật My phone explorer trên máy lên , chọn F2 chọn chế độ wifi luôn , hoặc auto cũng không sao
4. Kết nối F1 ( lưu ý tắt tường lửa , nếu có KIS hay KAV thì tắt luôn nhé)
5. Không được thì vào My phone explorer Client trên máy ĐT chọn exit , vào mở lại My phone explorer Client trên máy ĐT lần nữa
6. Kết nỗi lại xem, không được thì tắt My phone explorer trên máy tính mở lại lần nữa . Goodluck:D
Mình kết nối bình thường trên XP, cả WIN7 nhưng phải tắt KIS mới kết nối , bật nó lên là không thấy IP của điện thoại trên máy luôn

duong8488

Vẫn ko đc bác ơi. Chán quá.

Hầu hết mọi người đều làm đc mà, hay tại win của bạn gặp lỗi bí ẩn nào đó ?? Mình dùng Laptop, chuyển dữ liệu và đồng bộ wa wifi rất tốt. Mình ko dùng tường lửa hay trình diệt virus nào hết.

maserati

Kết nối qua wifi đầu tiên bác làm như thế nào thử xem sao :
1. Kết nối chung mạng với máy tính, chung getway nhé
2. Bật My phone explorer Client trên máy : vào xem mục wifi của điện thoại có IP của phone hiện lên chưa
3. Bật My phone explorer trên máy lên , chọn F2 chọn chế độ wifi luôn , hoặc auto cũng không sao
4. Kết nối F1 ( lưu ý tắt tường lửa , nếu có KIS hay KAV thì tắt luôn nhé)
5. Không được thì vào My phone explorer Client trên máy ĐT chọn exit , vào mở lại My phone explorer Client trên máy ĐT lần nữa
6. Kết nỗi lại xem, không được thì tắt My phone explorer trên máy tính mở lại lần nữa . Goodluck:D
Mình kết nối bình thường trên XP, cả WIN7 nhưng phải tắt KIS mới kết nối , bật nó lên là không thấy IP của điện thoại trên máy luôn

kinh nghiệm của mìnnh là:
1. kết nối PC và điện thoại.
2. Mở My phone explorer trên PC
3. Mở My phone explorer Client trên điện thoại
4. Connect với phone bằng My phone explorer trên PC
(nếu vẫn không kết nối được thoát My phone explorer Client trên phone, tắt và mở lại WiFi, sau đó mở My phone explorer Client và kết nối với PC)
bạn phải nhớ để IP của phone trùng với của PC mới được

vietsonic

Mình làm đủ mọi cách rồi, cài lại cả win cũng ko đc. Ko biết có bản mới chưa các bác?

maserati

bác cứ bình tĩnh mà làm, chứ mình ko nghĩ cần phải cài lại win đâu