• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm Xilisoft Video Converter (Full)

linh2911

bro ơi cho em hỏi chút nhe. Em convert được rồi nhưng film gốc thì có phụ đề, nhưng khi convert xong thì film mất phụ đề luôn. Mong bo chỉ giúp em :D
Bạn convert phim gốc là phim HD đúng không, phụ đề được đính kèm trong file mkv chứ không phải là hardsub.
Muốn có phụ đề bạn phải tách riêng phụ đề ra khỏi phim: search google nhé có rất nhiều.
Muốn add phụ đề vô phim: trong forum mình thấy có mấy bài hướng dẫn luôn đó, bạn chịu khó tìm nha

vimobifine

Nhanh cũng còn tùy cấu hình máy tính bạn ơi! Chương trình hơn 30M đó. Sử dụng dễ dàng thì tiện hơn

minhtien1810

vì lí do các video chuẩn đả đuọc post ở đây nên mình xin phép đưa pm vào đây luôn nếu không đúng chổ xin MOD di chuyển dùm thank.

mình thấy trên pv có một số bạn rất cần 1 chương trình chuyển đổi dịnh dạng video nên mình thấy có 1 chương trình tương đối chuẩn cho 5800 xem fullsceen màn hình và hình ảnh rõ nét

và chuyển đổi được rất nhiều cho phone và pc xem rất chuẩn
xuất ra được rất nhiề định dạng phim ảnh.
rất nhiều các chuẩn điện thoại :iphone.nokia .blackberry.hd video và nhiều định dạng khác

cách cài đặt thông số chuẩn video cho 5800

:p:p:p

* profile:blackberry MPEG4 VIDEO (mp4)

*video file:để nguyên (320.240)

*video quality:high

*audio quality:high

*bên phần advanced setting :video chọn full nha.

như hình trên
nếu làm đúng các cài dặt trên sẽ được video như mong muốn.nếu không nó sẽ xuất ra video độ dài khoảng 50%thôi
một chương trình nhỏ gọn dễ cài đặt chỉ khoảng 15mb

dễ sử dụng​

Download :15mb
:-??:-??

bac hoden ơi , kkk ko xài dc , báo failed hoài à , bác check lại dùm em , cứ convert dc 1/3 là xong, phim 2' mà convert dc co 30s

Phoenix

Tên soft chuẩn phải là Xilisoft video converter mà bác này lại viết sai.
Soft này khá dễ xài, cắt film nhỏ ra cũng được....

viethung1709

chủ toppic cho e hỏi sao e dow về cài đặt đúng rồi mà khi con vert lun bị thiếu mất khoảng 30s vậy

linh2911

chủ toppic cho e hỏi sao e dow về cài đặt đúng rồi mà khi con vert lun bị thiếu mất khoảng 30s vậy
Chưa dăng ký bản quyền nó vậy đo :D
Bạn có thể tìm bản Xilisoft mới nhất trên các 4rom CNTT. Rồi đăng ký theo hướng dẫn.

Khoaaaa

Active Member
Diển đàn đang bị lỗi,ko tải dc cái file đính kèm,bạn thông cảm nha

Khoaaaa

Active Member
Có bác nào xài total conver video để làm fim ko,fải tuỳ chỉnh như thế nào để có fim chuẩn cho 5800 hả các bác,mình cài thế này

mpeg4-aac-pit trare 120-khung hình 20,fân giải 320*192 chuẩn 16:9,và cái j đó hình như là 400kbs,xem vẩn khá ổn,nhưng chỉ gọi là xem dc,chứ nói tốt thì ko
các bạn chia sẻ vài thứ cho mình và ae tham khảo với nha
mà cái tcv ko conver dc từ mp4 >mp4 nhỉ,hạ fân giải xuống ý

nguyentien93

Có bác nào xài total conver video để làm fim ko,fải tuỳ chỉnh như thế nào để có fim chuẩn cho 5800 hả các bác,mình cài thế này

mpeg4-aac-pit trare 120-khung hình 20,fân giải 320*192 chuẩn 16:9,và cái j đó hình như là 400kbs,xem vẩn khá ổn,nhưng chỉ gọi là xem dc,chứ nói tốt thì ko
Mình đã dùng nhiều pm này. bạn chọn 24 khung hình/s , tỉ lệ 16:9 , 640x360, nếu không sợ tốn bộ nhớ thì chọn khoảng 2000 kbs. Nếu là clip Hd down trên youtube thì chất lượng sẽ rất tuyệt, chất lượng cũng như hd vậy. :D

Khoaaaa

Active Member
sao ko phải là 25 hay 30 mà chỉ 24kh/s bạn,có j đó hà,và 640/360 lịu có dc hok

boy_online01

sao ko phải là 25 hay 30 mà chỉ 24kh/s bạn,có j đó hà,và 640/360 lịu có dc hok

24hình/s là mức mà mắt người có thể nhận biết đc sự chuyển động một cách mượt mà. Mình thì toàn để 30 hình/s, 1024kbits/s là tạm ổn, với mấy film võ thuật thì cần phải để mức cao hơn để hình ảnh ko bị giật. Nhưng mà càng để cao thì file càng nặng, convert lâu lòi mắt.

jenemy888

Bác mở TVC lên, chọn New Task-> Import Media File->Chọn film bác muốn convert. Chọn xong nó hiện nên bảng "Please select the format to be converted to". Bác chọn Nokia Cellphone rồi chon dòng đầu tiên "S60 3rd Edition Baseline(E60, E61....."
Xong rồi nó hiện nên cái hình như của bác. Bác chọn Setting, nó hiện nên cái bảng có ghi những thông số đó, bác ghi những thông số của em vào là được. Sau khi ghi xong bác chọn Save as & Apply. đặt tên là 5800 nHD chăng hạn. Sau này bác sẽ ko phải làm lại từ đâu nữa.
P/S: Nếu bác xem phim ít những pha chuyển động nhanh thì dùng thông số màu đỏ, còn nếu xem phim hành động kiểu Ong Bak thì dùng thông số màu xanh nhé (Phim Ong Bak 3 của em bản gốc MKV 300MB, convert theo thông số thấp thì đc file 697MB, xem hơi giật, còn với thông số cao hơn thì được file 1,67GB nhưng xem mượt như trên máy tính.
Audio Option:
+ Audio Channel: Double Channel
+ Audio Codec: auto (hoặc aac)
+ Sampling rate: Chọn Custom 44100
+ Bit rate: Chọn Custom 112 (hoặc 192)
+ Volume: Chọn 255
Video Option:
+ Video Codec: Chọn XVID (hoặc MPEG4)
+ Frame Rate: 15 (hoặc 30)
+ Bit rate: chọn Custom 1024 (hoặc 2700)
VIdeo resize: Chọn Custom: 640x360, Aspect chon 16:9