• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phát hiện máy bắn tốc độ bằng điện thoại Nokia

Status
Không mở trả lời sau này.

thaitulong

Phát hiện máy bắn tốc độ - Nokia Speed Trap Detector Urban Legend spread by Nokia Engineers
Máy nokia của bạn có thể được lập trình để pháp hiện ra sóng của máy bắn tốc độ – Không hoạt động trên 7710
Các bước cài như sau:
1. Vào Menu – "Tools"
2. Chọn "Settings". Chọn "security settings"
4. Chọn "Phone and SIM"
5. Chọn "Closed user group" và set thành “On”
6. Nhập giá trị 00000 (5 số 0)
7. Nhấn ok. Xong dzô Confirm SIM services sửa thành YES =>> OK
8. Nhấn back để trở về màn hình, trong vài giây máy bạn sẽ hiện ra một chữ Group 0 phí dưới cột báo pin là okie. Thế là khởi động xong.
Chú ý:
1/ Cái này là mình copy trên mạng, nếu thử làm mà máy bị sao thì không phải lỗi của mình nhé!Tuy nhiên mình cài xong mà ko thấy sao cả. Chỉ không biết là có hoạt động không thôi.
2/ Một số máy có thể cài đặt hơi khác một chút
3/ Khi phát hiện ra sóng của súng bắn tốc độ, máy sẽ báo cho bạn biết bằng âm báo của mặc định của tin nhắn.
4/ Chỉ có máy của Nokia là có chức năng này.
5/ Trước khi cài bạn phải tắt chức năng "Cell phone info display" bằng cách vào Menu - Tool - Setting – Phone Setting – Cell Info Display.
6/ Mỗi lần tắt máy thì bạn lại phải khởi động lại bằng cách làm theo 8 bước nêu trên,và số 00000 là mặc định.
7/ Cái này nằm trong một list dài các TRICKS bí mật của máy Nokia. Mình sẽ kiếm thêm cho các pác

NguyenTu

Super V.I.P
Bạn đã thử nghiệm chưa vậy? khả năng phát hiện bao nhiêu %?????

menvn

cách này có người pót lâu rồi nhưng theo cá nhân mình thử thì bằng 0 các bác đừng dại! Vài lít như chơi=))

duong1986

Để hôm naog mình thử lại!rồi báo cho các bác nha!chứ bị giao thông bắng tốc độ hoài không chịu đc!

troly

Well-Known Member
Có ai nhà có máy bắn tốc độ không thử đi các pác :))

Thử coi chừng tiêu luôn cả cái máy>:). Máy bắn tốc độ có ai biết tần số phát sóng của nó kô, sóng âm của điện thoại là như thế nào kô:))

HotelHoangMinh

Sao mình cũng nghi ngờ chương trình này quá nhưng không có súng bắn tốc độ để thử nên không biết ntn?

kennho

Có ai nhà có máy bắn tốc độ không thử đi các pác :))

Thử coi chừng tiêu luôn cả cái máy>:). Máy bắn tốc độ có ai biết tần số phát sóng của nó kô, sóng âm của điện thoại là như thế nào kô:))

Sao mình cũng nghi ngờ chương trình này quá nhưng không có súng bắn tốc độ để thử nên không biết ntn?

Theo mình biết (mình là dân trong nghề) thì dù thật sự có phát hiện được máy bắn tốc độ thì cũng như không chả ích lợi gì , vì nếu có thể phát hiện máy bắn tốc độ thì thị trường chợ đen đã sản xuất rồi =)) . Đơn giản muốn phát hiện máy bắn tốc độ thì máy phải đang bắn vào xe mình và lúc đó dĩ nhiên CSGT đã biết xe mình có chạy quá tốc độ hay không rồi , vậy lúc đó bạn có dám quay đầu xe bỏ chạy không ? =))=))=)) Coi chừng tội chồng thêm tội đó :)):)):))

MinhThang

Manager
Bài này chỉ mang tính chất tham khảo các mã bí mật người dùng của NOKIA thôi, còn thực tế thì chẳng ai làm được việc này, vì điều kiên không có nhưng anh em nào lái xe có thể thử 1 lần, mình nghĩ rất khả năng có lợi đó. Trong trường hợp súng ở trạng thái bắn liên tục thì máy đt có thể phát hiện tốt, về bán kính thì không biết là bao nhiêu, thường CSGT bắn tốc độ là ở các đoạn đường đã qui định hạn chế tốc độ, nơi bắn có thể là đầu dốc hoặc các cua khuất tầm nhìn, nơi mà hạn chế cánh tài xế phát hiện CSGT. Các mã này hình như chỉ V3 trở lên mói có chứ không phải hoàn toàn là NOKIA thì phải.

kennho

Bài này chỉ mang tính chất tham khảo các mã bí mật người dùng của NOKIA thôi, còn thực tế thì chẳng ai làm được việc này, vì điều kiên không có nhưng anh em nào lái xe có thể thử 1 lần, mình nghĩ rất khả năng có lợi đó. Trong trường hợp súng ở trạng thái bắn liên tục thì máy đt có thể phát hiện tốt, về bán kính thì không biết là bao nhiêu, thường CSGT bắn tốc độ là ở các đoạn đường đã qui định hạn chế tốc độ, nơi bắn có thể là đầu dốc hoặc các cua khuất tầm nhìn, nơi mà hạn chế cánh tài xế phát hiện CSGT. Các mã này hình như chỉ V3 trở lên mói có chứ không phải hoàn toàn là NOKIA thì phải.
Bạn không rỏ về cơ chế hoạt động của máy bắn tốc độ rồi , Máy có một màn hình nhỏ tất cả các xe lưu thông trên đường đều xuất hiện trên màn hình chỉ khi nào nghi ngờ xe đó vượt quá tốc độ CSGT mới chỉnh tâm của máy bắn vào xe (có một chấm chữ thập trên màn hình) và bắn . Cũng xin thông tin thêm với các máy đời củ trước đây chiếc cản inox gắn phía trước xe 4 bánh sẽ phá sóng làm mất tác dụng máy (vì vậy CSGT đã cấm gắn cản trước đối với xe 4 bánh) nhưng với các máy đời mới hiện nay thì việc này đã được khắc phục đồng thời tấm bắn đã đạt tới 300m , khi bắn máy còn chụp hình luôn xe và biển số (máy còn bắn chính xác cả tốc độ xe 2 bánh) :(( .Đúng là có chạy đằng trời :(:)(:)((

MinhThang

Manager
Bạn không rỏ về cơ chế hoạt động của máy bắn tốc độ rồi , Máy có một màn hình nhỏ tất cả các xe lưu thông trên đường đều xuất hiện trên màn hình chỉ khi nào nghi ngờ xe đó vượt quá tốc độ CSGT mới chỉnh tâm của máy bắn vào xe (có một chấm chữ thập trên màn hình) và bắn . Cũng xin thông tin thêm với các máy đời củ trước đây chiếc cản inox gắn phía trước xe 4 bánh sẽ phá sóng làm mất tác dụng máy (vì vậy CSGT đã cấm gắn cản trước đối với xe 4 bánh) nhưng với các máy đời mới hiện nay thì việc này đã được khắc phục đồng thời tấm bắn đã đạt tới 300m , khi bắn máy còn chụp hình luôn xe và biển số (máy còn bắn chính xác cả tốc độ xe 2 bánh) :(( .Đúng là có chạy đằng trời :(:)(:)((

Nghe nói chứ máy đâu có mà biết:D khi máy bắn hoạt động nó có phát ra sóng gì đó không? nghĩa là lúc chưa bắn vào xe đó, nếu có thì đúng như anh em bàn luận nhờ cái sóng này mà cái ĐT của mình nó phát hiện ra nới có máy bắn tốc độ.

kennho

Nghe nói chứ máy đâu có mà biết:D khi máy bắn hoạt động nó có phát ra sóng gì đó không? nghĩa là lúc chưa bắn vào xe đó, nếu có thì đúng như anh em bàn luận nhờ cái sóng này mà cái ĐT của mình nó phát hiện ra nới có máy bắn tốc độ.

Nó bắn ra một tia sóng phản hồi (sóng gì thì thật sự mình không biết , cánh tài xế goi là la-de ???)

HuynhThanh

Cái này thực sự chỉ là lý thuyết, mà có cho đem ra thực nghiệm thật thì tính khả thi cũng không có! Trước khi phát hiện ra "địch" thì "địch" đã thấy ta rùi!:((

MinhThang

Manager
Chỉ là tham khảo cho vui, nếu có tác dụng thì cũng không nên khuyến khích kiểu này, vì An toàn giao thông hiện nay là vấn nạn. Lock nhé bà con.

Status
Không mở trả lời sau này.