• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản Radio 4.49.25.57 cho HTC Diamond2

ghekua

Topaz's radio roms (Mediafire)

List radio rom của Topaz. Mình đã úp lên link MF cho các bạn tiện download.

Mã:
http://www.mediafire.com/?sharekey=6d5f16590d3d05785bf1f12f1ff3f30ab3655c9bf2284c48f0a154af670496da

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

Bản radio rom mới, nguồn từ XDA:

Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?gqynd1yzjyz

Cảm nhận bản này với mình đã xài hơn ngày nay là: Pin ổn, sóng tốt, GPS tuyệt, 3G ok. Không có vấn đề gì.

Mình xài M1 ở Singapore. Ở Việt Nam thì hem bít sao. Các bạn thử xem :D.

Mình đã thử bản này,sau khi cài thì không có sóng,kết luận là bản radio này không phù hợp cho Việt Nam,mình dùng mạng vinaphone.đành quay lại bản Radio 4.49.25.17

ghekua

Không hiểu sao chứ mình thấy bản này pin ổn hơn bản 4.49.25.17. Nhưng có cái là bắt sóng ở các vùng yếu sóng kém hơn. Vào thang máy là xuống 0 vạch luôn, trong khi 4.49.25.17 còn được 1 -2 vạch :)) =))

PhamQuang

Manager
Mình mún hỏi là sau khi up radio có cần hard reset hok?

Up nâng cấp Radio thì có thể không nhất thiết phải HR lại máy đâu.
Mà có HR cũng vậy thôi bởi bạn Up xong Radio trên máy sẽ tự HR lại đó mà.

tonytrung235

có bác nào biết bản radio nào dành cho châu âu ( nhất là đức) thì sóng sánh ngon lành ko .. chỉ em với .. hix hix .. e thử mấy bản rom cook rồi nhưng cũng chập chờn wa .. hix hix

ThaiKien

Super V.I.P
có bác nào biết bản radio nào dành cho châu âu ( nhất là đức) thì sóng sánh ngon lành ko .. chỉ em với .. hix hix .. e thử mấy bản rom cook rồi nhưng cũng chập chờn wa .. hix hix
Trong các bản rom cook thường không kèm radio, do đó dù bạn có up rom chăng nữa thì radio vẫn là radio cũ của bạn.

tonytrung235

hôm wa em mới chơi cái rom của anh quang rồi .. bản đấy upradio hay sao ấy mà em thấy sóng sánh chập chờn ... wifi thì ko connect đc nữa

cupid412

hôm nay vừa up từ 4.49.25.17 -> 57, chạy ngon hơn các bạn ạ, tầng 1 với bản 17 là bị mất sóng còn bản 57 thì được 1,2 vạch sóng :) 3G viettel

vietphuong73

Các bạn cho mình hỏi bản radio nào tốt nhất cho Việt Nam? Về độ bắt sóng và tiêu hao pin? Mình đã up từ 4.49.25.17 lên 4.49.25.57 và thấy không có gì khác biệt.