• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pita Hưng - port color os 2.0 ( bản 2.0 )

ios

Rom được bạn Pita Hưng port và share trên FB nên mình kéo về đây để anh em QS08 kéo về dùng thử vào cho ý kiến cho bạn ấy nhé

-o0o-

Hôm nay mình rảnh nên port color os 2.0 ( bản 2.0 ) chứ không phải v2 nhé
Mình port 2 phiên bản _ mong các bạn test thử và review giúp mình ...
Bản rom này lấy từ bean 452t chuyển sang qs08
Đã port sang nhưng m không có máy đẻ test .... bạn nào muốn trải nghiệm thì nên test giúp m và cho cả cộng đồng qs08

Lưu ý : 2 bản riêng nhau nhé . bạn test 1 bản không đc thì test bản thứ hai ... nếu vẫn không đc thì để m porte lại nhé
Nên về stock hoặc khuyến khích bạn nào đang ở rom color os bất kì nhé

+Bước 1 : Cài Cmw nếu chưa có , backup 1 bản dự phòng và sẵn sàng flash tool trên pc nhé
+Bước 2 : copy file rom vào thẻ nhớ
+Bước 3 : Vào cmw : wipe data , wipe cache , wipe davik cache ....
+Bước 4:Vào Mounts/Storage bấm Muont system thành Unmuont system/bấm mount data thành unmount dat/ muont Sdcard thành Unmuont Sdcard ( bỏ qua cũng được nhưng làm ntn cho chắc ăn )
+Bước 5: Vào Install zip/Choose zip sdcard/chọn file Rom và install
+Bước 6: chờ và cảm nhận : Lưu ý color os lên hơi lâu ... đợi tầm 5 - 10 phút nhé ..... nếu có logo color os thì có lẽ thành công rồi

Nếu up rom lỗi thì bạn wipe và up rom bản 2 nhé
Rom này có tiếng anh thôi nhưng sẽ add tiếng việt trong thời gian sớm ... nếu các bạn test thành công thì comment vào bài viết này nhé ... nên thử 2 bản .... Cám ơn đã đọc bài viết này

Link rom version 1 :https://drive.google.com/file/d/0B7PMgc5z5b9oWVNSdzduakpZVnc

Link v2 :https://drive.google.com/file/d/0B7PMgc5z5b9oYTF3d1FfcnlHOUk

Mong các bạn test thành công ... mình đã mất công port và upload mong các bạn like và test nhé hihi

Nguồn : Cộng đồng Q-smart QS08 Group VN​