• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POLARIS WM6.1 ROM V16 - Build 19588.1.1.4

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ROM v1.52.61.16 CHO Polaris

= CE OS 5.2.19588 Build 19588.1.1.4 =

Phiên bản V16, WM6.1, dành cho HTC Touch Cruise (Polaris), trên cơ sở:

CE OS 5.2.19588 Build 19588.1.1.4

Được port từ ROM WM6.1 ship mới nhất của dòng HTC Diamond.

Giao diện và ứng dụng không có gì khác so với bản V14 và V15, ngoài các chỉnh sửa:
- Tích hợp phiên bản mới Connection setup
- Thay lại phiên bản Java, hy vọng sẽ làm việc.

Cám ơn sự hợp tác của SM Tom_codon !!!

LINK TẢI ROM

Mã:
http://rapidshare.com/files/117743672/POLARIS_WM6.1_v1.52.61.16_B19588.7z

[B][U]Chú ý:[/U][/B]

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Về cơ bản giao diện và ứng dụng các bản V14, V15, V16 đều gần giống nhau, chỉ khác nhau về OS mà thôi. Các bạn có thể lựa chọn cho máy của mình.

jibreil

Thanks. It would be great if you could include Opera 9.5 1004 & Diamond Keyboard with your ROM's.

EDIT: Thanks Connection Setup bug is fixed.

Chỉnh sửa cuối:

vvq

Thưa anh PhạmQuang, phải công nhận là anh là ROM's man nổi tiếng trong giới PDA toàn cầu, sản xuất ROM nhanh như chớp. Một lúc mà anh cho ra lò 2 ROM thì anh em bội thực mất!

Nhân tiện đây xin hỏi anh một câu: được biết Solari khi HTC phát hành thì "quên" mất video drive. Không biết tình hình đã được khắc phục chưa và trong các bản ROM của anh có video drive của Solari hay là chưa? Xin cảm ơn anh.

cutia

Thưa anh Phạm Quang, bản V16 Polaris này cài thật tuyệt, tuy nhiên em thấy 1 lỗi là trên cột sóng không hiện sóng G (GPRS) hay sóng E. Khi vào Comm Manager chỉnh 3G on hay off vẫn không có tác dụng hiện sóng G hay E. Các bản rom khác của Polaris vẫn hiện sóng G hay E.

nguyen001

Cám ơn Phạm Quang !
Bản Rom này chạy rất tốt,Bởi vì phần hiện tắt kết nối ( ActivSync )làm việc chậm nên phần hiện sóng G hay E ( như thắc mắc của CUTIA ) sẽ xuất hiện châm hơn .Thực tế nó vẫn làm việc.trong bản Rom này tôi thấy thiếu 1 Software nén,giải nén ( Zip hay Rar ) vì nó khá quan trọng khi ở ngoài phạm vi không có PC hỗ trợ.tất nhiên mọi người vẫn có thể cài nạp thêm,nhưng bất lợi khi PPC trục trặc ở ngoài đường phải áp dụng chế độ Clear Storage !
Chúc sức khỏe anh PQ + các thành viên !

8XMOBILE

Thanks Bác Quang ! Cháu down dc rồi . Đang chuẩn bị Up . ko biết bản này có gì khác biệt với những phiên bản kia ngoài giao diện mới ko ạ ? Cháu đang xài bản v1.52.61.06_B19701 của Bác . Cảm nhận thấy tốc độ rất nhanh và tương thích với khá nhiều soft , âm thanh nghe lớn hơn so với những bản mà cháu xài trên wiki . PIN tụt nhanh , đôi lúc sóng hơi yếu ? Có ai bị giống e ko ? e đang xài bản Radio : 1.64.08.21 . Cháu rất mong đợi bản B19588.1.1.4 này . Rất cảm ơn bác và chúc bác luôn vui vẻ...!

nguyen001

Thanks Bác Quang ! Cháu down dc rồi . Đang chuẩn bị Up . ko biết bản này có gì khác biệt với những phiên bản kia ngoài giao diện mới ko ạ ? Cháu đang xài bản v1.52.61.06_B19701 của Bác . Cảm nhận thấy tốc độ rất nhanh và tương thích với khá nhiều soft , âm thanh nghe lớn hơn so với những bản mà cháu xài trên wiki . PIN tụt nhanh , đôi lúc sóng hơi yếu ? Có ai bị giống e ko ? e đang xài bản Radio : 1.64.08.21 . Cháu rất mong đợi bản B19588.1.1.4 này . Rất cảm ơn bác và chúc bác luôn vui vẻ...!

Bị yếu sóng vì không được hỗ trợ 3G .bạn vào Commanager tắt 3G đi ( 3G Off ) sóng sẽ tốt thôi.

kanya

Thanks anh rất nhiều vì những ROM anh tạo ra cho cộng đồng PDA Việt.
Bản ROM này rất hay, anh có thể thêm vào keyboard của HTC Touch Cruise hoặc Diamond không? Không biết có thể tạo ra giao diện Touch Flo giống của Diamond?
Khi mình dùng bản này, mở album thì không navigate được từng hình bằng touch.

Status
Không mở trả lời sau này.