• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"PPC SERIES" ROM ĐA NGÔN NGỮ

caodungapec

thanhks bác, bản này nhìn đẹp quá em đang dùng HD2 chạy Win7, chạy thủ bản của bác xem thế nào.

ppcboy

link die rồi bác, cho em xin lại đi
link vẫn tốt nhưng khó tải thôi, máy bữa nay mạng có vấn đề do đứt cáp quang nên mình up cũng lâu mà anh em down cũng chậm, thông cảm bạn nhé

ngoclong2710

BÁc ppcboy vẫn làm việc chăm chỉ với wm 6.5 em thấy wm 6.5 vẫn có những đặc thù riêng nên em không thể bỏ! cám ơn bác

balaxitamon

Room này chạy Android tốt không các bác, hic, mấy cái link down không được

Chỉnh sửa cuối:

haihazin

hix mấy cái link này down khó quá. nó lại ko hỗ trợ chương trình download nữa chứ, down nửa chừng bị lỗi :(

haihazin

Mãi mới donwn được. bản này nhìn giao diện đẹp quá, nhưng có vẻ pin hoi kém. tôi qua con 50% mà sáng nay đã hết veo rồi. Bản rom cũ của (mình hình như là rom gốc) dùng đươc 3 ngày, nếu dùng androi trên thẻ cũng được 2 ngày (bản Androi của America).

Làm sao để biết rom gốc của máy là gì nhỉ? và dowm rom gốc ở đâu? Hix mình muốn úp lại bản gốc.

myGenio

Mãi mới donwn được. bản này nhìn giao diện đẹp quá, nhưng có vẻ pin hoi kém. tôi qua con 50% mà sáng nay đã hết veo rồi. Bản rom cũ của (mình hình như là rom gốc) dùng đươc 3 ngày, nếu dùng androi trên thẻ cũng được 2 ngày (bản Androi của America).

Làm sao để biết rom gốc của máy là gì nhỉ? và dowm rom gốc ở đâu? Hix mình muốn úp lại bản gốc.

ROM ship thì vào đâyLINK ROM SHIP

myGenio

Bản này hay thế mà bị lỗi "
- khi có cuộc gọi đến thì chuông ko đổ.
- không hiểu sao cài mDict thì ko nhận file SOUND mặc dù các rom khác nhận ngon.
Nếu có thể chủ topic test dùm.
các phần còn lại nói chung ngon lành, thank for GreatRom.
mấy tháng nay mói trở lại WM, ngượng ngập ghê.

ppcboy

Bản này hay thế mà bị lỗi "
- khi có cuộc gọi đến thì chuông ko đổ.
- không hiểu sao cài mDict thì ko nhận file SOUND mặc dù các rom khác nhận ngon.
Nếu có thể chủ topic test dùm.
các phần còn lại nói chung ngon lành, thank for GreatRom.
mấy tháng nay mói trở lại WM, ngượng ngập ghê.
bác cài lại nhạc chuông sau khi up rom nhé, chắc tại e xoá mất nhạc chuông mặc định.

thedung

có lỗi gì nưẫ ko,ah cái lỗi là muốn factory ko đc,toàn báo ko đc,bản này ổn ko và pin cụ thể co đc ngon ko nhỉ

zrv

bản này đẹp nhẹ mọi chức năng ổn định nhưng không có marketplace , giờ mình muốn cài thì phải làm sao hả bạn ?
bản này bị lỗi set wallpaper ở FileExploere là không chuyển màn hình đc, cứ đứng yên 1 màn hình home , reset lại là hết :) với màn hình lockscreen không đổi đc, chỉ mình với !!! tks bạn nhiều !!!
P/s à bạn chỉ mình cấu hình yahoo mail với ! outlook mail cty, gmail thi đc mà yahoo thì không ...

misa617

Mình là lính mới đang sử dụng HD2 T mobile bản rom V71 của Bác Quang. Cho mình hỏi các up bản rom này :
1/Làm tương tư như V71 : kết nối PC và chọn và chạy từ file ..của bản rom hay
2/Chạy ứng dụng bôt android rồi copy rom trên vào foder Android của PPC rồi chọn nhấn CLRCAD.exe sau đó nhấn cho haret.exe chạy ...
Lính mới nên mong các Bạn chỉ giáo dùm .
Cám ơn !

misa617

Đã up và đang sử dụng . Cảm nhận cá nhân ban đầu bản có hình thức rất đẹp !

tuaneti

Khu kỷ niệm của nhưng Đại Anh hùng " Lui về ở ẩn " Hoài cổ là Vô giá !