• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PPC video chat soft

Status
Không mở trả lời sau này.

DatVu

Tôi là mem moi cua PDAviet forum, nhưng qua tìm hiểu thì hình như chưa thấy có chủ đề nào trong diễn đàn bàn về vấn đề này. Vậy tôi xin mạo muội mở topic này để anh em cùng thảo luận và chia sẻ. Tôi hiện đang dùng 1 em HTC diamond touch 1 với WM 6.5, về phần cứng cũng tạm ổn tuy pin hơi yếu tý nhưng em được cái body chuẩn, thon nhỏ nên cũng thuận tiện mỗi tội em dung touch nên hơi bất tiện trong chuyện chát chít, hơn nữa, do có 2 cam nên tôi muốn thử dùng video chat xem sao. Tôi đã mày mò mất nhiều thời gian để thử dùng các soft như yh chat 1.0, yh chat 3.0, hay yh go nhưng vấn đề là ko free( và nó bắt lấy phone number để cho code tải về mà cái này thì mất phí), tôi cũng đã thử qua VZO hay frog nhưng ko ổn vì nó chỉ hỗ trợ dịch vụ han chế thôi ko thể mutil nick dc. Hiện tại đang dùng Fring thấy ổn, nhanh nhưng nó lại ko hỗ trợ chat video, tiếc quá. Vậy cao thủ nào đã và đang dùng thấy ổn thì share cho anh em để cùng biết với, many thanks

DatVu

Không thấy bac nào có hứng thú mấy nhỉ
Vừa rồi mò mẫm thấy cái này cũng hay, nhưng chưa thử đc vì đang trong h làm đó là Ivisit

thấy cũng có vẻ ổn, free đối với người dùng individual còn business thi tính phí, nó có cả bản cho PC và PCC. Bác nào quan tâm xem linh huong dan cụ thể ở đây nhé
http://www.ivisit.com/support_mobile

Có bác nào dùng rồi thì cho vài dòng comment cái xem chất lượng thế nào

VOCSY

Không hổ trợ Yahoo chat nhỉ, vậy hơi bất tiện vì đòi hỏi bạn chat cũng phải đăng ký account trên ivisit

DatVu

uk, tôi thấy trong list co ho tro yahoo nhưng khi thử thì không được. Cụ thể là tôi đa thử dùng nick của ivisit để đăng nhập trên dt và nick yahoo trên mt nhưng không liên lạc được với nhau chứ đừng nói video chat. Cái này vẫn không ổn, không biết anh em nào đã thử soft khác rồi cho vài dòng comment với. thanks

NhatToai

Super V.I.P
Bạn có thể thảo luận các vấn đề trên dòng máy của mình tại box HTC Diamond: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?207-DIAMOND
Ngoài ra trong khu vực ứng dụng đã có Topic về các soft chat.
Khu vực này chỉ dùng để giới thiệu các ứng dụng dùng chung cho các dòng PPC,không tạo chủ để chỉ để hỏi hay yêu cầu.
Topic closed!

Status
Không mở trả lời sau này.