• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pro Switcher - Ứng dụng đa nhiệm mới trên iPhone

huynhba

cài vào bị safe mode và nó tạo 2 icon trên desktop, backgound... và pro switch

mình cũng giống bạn,cài vào,mỗi lần chạy là bị safe mode, nó bắt restart.lúc trước xài fw 3.1.2 (3G lock) ko sao,giờ lên fw 4.0.2 thì bị tình trạng này.vì mình thấy chức năng multitask của fw 4.0 ko hoạt động trên 3G:vì mỗi lần nhấn đúp vào nút home, thì nó hiện các app đang chạy,nhưng bấm vào app nào đó, thì nó lại chạy lại từ đầu, nên muốn cài lại pro switch.

hlp

tại proswitcher chưa hỗ trợ cho ios4 mà bạn....sd tạm backgrounder đi đã nhé...:D mình cũng thích thằng này nhưng đành chờ tác giả thôi

huynhba

tại proswitcher chưa hỗ trợ cho ios4 mà bạn....sd tạm backgrounder đi đã nhé...:D mình cũng thích thằng này nhưng đành chờ tác giả thôi
backgrounder xài như thế nào chỉ mình giúp, vì khi cài proswitcher, nó cài luôn cái backgrounder cho mình luôn.thank.
PS: cho mình hỏi cái nữa ngoài lề: cái iblueNova chưa hỗ trợ fw4.0 phải ko bạn, vì mình cài vào nó cũng ko gửi,nhận file được.

hlp

Backgrounder thì dùng cũng tương tự như proswitcher thôi..nó chỉ ko hiện các cửa sổ cho mình chọn..thay vào đó nó sẽ hiện icon vòng tròn xoay để đánh dấu các ứng dụng đang chạy ngầm....cũng có tùy chỉnh nhiều hình thức kich hoạt ứng dụng chạy ngầm.

còn về IBlunova thì hình như chưa thích ứng cho ios4 roài ..:D

NDang

Góp ý về chạy đa nhiệm trên iPhone!

Các pác ơi, cho mình góp ý xíu, nếu các pác muốn cài đa nhiệm cho iP (mình đang dùng iP 2G fw 3.1.3 , nên chỉ nói chính xác về 2G mà thôi, còn 3G và 3GS mình ko dám đảm bảo những gì mình nói là chính xác >:)), theo mình các bác vào Cydia, tìm phần mềm Backgrounder, và trong source pdaviet có Apps QuickDo, như vậy theo mình là đủ ùi ^^ Backgrounder sẽ có nhiệm vụ giúp các Apps có khả năng chạy ngầm, còn QuickDo dùng để quản lý các Apps chạy ngầm đó (thông qua AppSwitcher có sẵn trong QuickDo). Ngoài ra cũng có thể tuỳ biến cho QuickDo và Backgrounder giúp hỗ trợ nhau, ví dụ như đang sử dụng 1 apps, các pác có thể kéo phía dưới thanh QuickDo từ giữa wa trái thì nó CloseApps kéo từ giữa wa phải thì nó Minimize cái Apps đó (tuỳ theo các pác tuỳ biến QuickDo ra sao thôi ^^) ;;)

Một vài góp ý, pác nào thý đc đc thì Thanks ạ, ko Thanks cũng ko sao, hỳ hỳ :ar!. Nếu mình nói có gì sai sót thì góp ý nhé, hiện tại mình đang sử dụng cách đó và thấy rất hiệu quả ^^. =D>

hlp

bạn có thể pm chi tiết cho mình quick do được ko...nếu bạn đang ở TP HCM thì mình mời cà phê nhé..cũng muốn học hỏi cách sd quickdo :D

NDang

bạn có thể pm chi tiết cho mình quick do được ko...nếu bạn đang ở TP HCM thì mình mời cà phê nhé..cũng muốn học hỏi cách sd quickdo :D

Hỳ, để mình chụp hình cái cấu hình QuickDo của mình cho bạn ùi nói tác dụng heng ^^! Jờ đi ăn sáng cái đã :D

NDang

Hỳ hỳ mình vừa viết hướng dẫn theo như mình đang sử dụng đối với chính iP của mình, bạn xem tại đây heng.