• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet không nhận USB

Status
Không mở trả lời sau này.

Stone_fman

Em có con Prophet bị chết ở Bootloader.Cắm cáp USB vào thì không nhận cho nên không "làm ăn " gì được cả.Bác nào biết thì có thể giúp em với.

PhamNhatThanh

Em có con Prophet bị chết ở Bootloader.Cắm cáp USB vào thì không nhận cho nên không "làm ăn " gì được cả.Bác nào biết thì có thể giúp em với.
Bạn xem lai dây cáp và đem qua máy PC khác thư xem sao.
Chúc Bạn may mắng

Stone_fman

Em đã thử rồi anh ah,với lại máy của em trước giờ vẫn nhận caple của các con khác bình thường.Còn cách nào kh các anh/

thaieibvn

Trả lời gì mà vô tâm ghê.

Máy mình cùng cảnh ngộ. ko phải do lỏng cái gì cả.

Uprom xong bị dính ở boot loader. Lúc đầu màn hình bootloader còn có chữ "USB ", sau đó làm vài lần thì máy PPC mất chữ "USB" luôn.
HIc

CongNam

Trả lời gì mà vô tâm ghê.

Máy mình cùng cảnh ngộ. ko phải do lỏng cái gì cả.

Uprom xong bị dính ở boot loader. Lúc đầu màn hình bootloader còn có chữ "USB ", sau đó làm vài lần thì máy PPC mất chữ "USB" luôn.
HIc

Bạn xem phía trên góc trái màn hình có chữ RUU ko, nếu có thì có thể cứu lại được.

thaieibvn

Bạn xem phía trên góc trái màn hình có chữ RUU ko, nếu có thì có thể cứu lại được.

Cảm ơn bạn vì đã quan tâm đến câu hỏi của mình.

Máy mình có ba sọc: đỏ - xanh lá -xanh biển
có 2 dòng chữ (bên trái, phía trên):

IPL 2.15.001
SPL 2.15.001

hết

(bên trái, phía dưới đã mất chữ USB - biểu tượng khi kết nối đựợc )

jul12st83

Cùng cảnh ngộ con Dopod 818 Pro của tớ tự nhiên cũng bị như vậy ah.....Có cách nào khắc phục được tình trạng này không các bác ơi...

redcat83

Mình vừa up thì cũng bị như các bạn ,up 100% báo finish và máy khởi động lại ở màn hình 3 màu thì đứng queo .......nhưng vẫn có chữ USB .nhưng mình đã thay bản rom khác thì up ok.Theo mình chắc là lỗi bản rom đó các bạn ,thử up bản khác xem sao nha

Lamson

Well-Known Member
Cảm ơn bạn vì đã quan tâm đến câu hỏi của mình.

Máy mình có ba sọc: đỏ - xanh lá -xanh biển
có 2 dòng chữ (bên trái, phía trên):

IPL 2.15.001
SPL 2.15.001

* Vấn đề này đã nói nhiều rồi mà không chịu khó tìm. Nhìn thông số trên là biết PPC chưa HardSPL nên khi Up các bản ROM 6.1 thì dù báo finish nó vẫn ra mà hình 3 màu ( Boot Loader) .
Nếu Hard SPL rồi thì thông số sẽ là
IPL 2.15.001
SPL 2.G4.4PDA
* Cách khắc phục là Down bản PV_temp hay ROM SHIP về Up lại ( Nó chỉ là bản 5.0 thôi).
* Sau đó HardSPL ( Nếu chưa thực hiện bước này thì máy của bạn chỉ Up được ROM 5.0 hay 6.0 theo 2 Step thôi)
* rồi hãy Up các bản 6.1
Nên tìm hiẻu kỹ trước khi UP ROM đã có đủ hướng dẫn cũng như công cụ rồi đó.

Mình vừa up thì cũng bị như các bạn ,up 100% báo finish và máy khởi động lại ở màn hình 3 màu thì đứng queo .......nhưng vẫn có chữ USB .nhưng mình đã thay bản rom khác thì up ok.Theo mình chắc là lỗi bản rom đó các bạn ,thử up bản khác xem sao nha

ROM khác là 5.0 hay 6.1 vậy bạn

redcat83

rom 6.1 bản này nè .MANILA 2D BLUE PROPHET WINDOWS MOBILE 6.1
Cho mình hỏi thêm 2 bản trước minh down về unrar đều báo như thế này
! D:\pda\room\Alienware_prophet.rar: CRC failed in nk.nbf. The file is corrupt
khi mình úp thì cả 2 đề bị chết ở màn hỉnh 3 màu .còn bản này thì unrar không báo gì hết thì lại up ngon lành ,như vậy có phải do rom hư không nhỉ

CongNam

rom 6.1 bản này nè .MANILA 2D BLUE PROPHET WINDOWS MOBILE 6.1
Cho mình hỏi thêm 2 bản trước minh down về unrar đều báo như thế này
! D:\pda\room\Alienware_prophet.rar: CRC failed in nk.nbf. The file is corrupt
khi mình úp thì cả 2 đề bị chết ở màn hỉnh 3 màu .còn bản này thì unrar không báo gì hết thì lại up ngon lành ,như vậy có phải do rom hư không nhỉ

Thế là bạn down load bị lỗi rồi, giải nén ko bị lỗi đấy ko thấy à.

redcat83

nhưng sao rom nào cũng lỗi hết vậy ,chỉ có mỗi 1 rom MANILA 2D BLUE PROPHET WINDOWS MOBILE 6.1 là download về không lỗi thôi

Status
Không mở trả lời sau này.