• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM Manila 21018

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.21018 ( Build 21018.1.6.0)

MANILLA
Thông tin chính
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
* PCM KeyboardEN 0.14
* HTC SIM Manager 6.60
Thank All of you

Nên HardReset sau khi UP ROM

Manila===>
----- CLEAN===>

Chỉnh sửa cuối:

legiabao

He he được mở hàng Rom của bác rồi.

Cảm ơn mod nhiều!

Mod ơi không có bản clean à?

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

da down duoc dang up thu nhung van thich ban clear hon mong bac up nen cho ae:p:p

Chỉnh sửa cuối:

zungnn

Rất chi là cảm ơn nếu được bác up bản clean vì em không thích m2d

bichnga

Em rất thích bản ROM clean .Anh up dùm 1 bản clean nha!Em không thích M2S
Cảm ơn nhiều!
Anh có thể làm giúp em 1 bản clean mà không có bấ cứ CT nào không (Chỉ có CT của ROM gốc không?)

Chỉnh sửa cuối:

randoms

Mod lamson ơi thế với bản M2D thì có thể thay đổi giao diện được không thay bằng cách nào thế MOD!

NhatToai

Super V.I.P
Mod lamson ơi thế với bản M2D thì có thể thay đổi giao diện được không thay bằng cách nào thế MOD!
Không rõ ý bạn muốn thay giao diện gì...còn nếu muốn thay Skin M2D thì vào link ngay chữ ký của mình để tìm hiểu.
Còn không thích M2D chạy nền chính thì vào Start/Settings/Today/Item bỏ đấu chọn TouchFlo,sau khi thoát ra thì M2D không còn chạy nữa và bạn có thể tùy thích cài cho mình bất kỳ chương trình Today Home nào mà bạn muốn(HTC Home,SPB Shell...)

Lamson

Well-Known Member
Đã có link bản CLEAN. Bản này có thêm chức năng SoftKeyAppletEx có thể vào Seting\System sẽ thấy nó ( có thể gán chức năng nào đó cho softkey thay cho Calendar & Contact)-

Chỉnh sửa cuối:
Bác úp lên Rapid thì em chịu rồi. Bác úp lên host khác như mediafire chẳng hạn.. Cảm ơn bác !

pttunghp

Chà Mod đã lại có bản Rom mới. Bản M2D 21015 của Mod em dùng nhạc mp3 làm nhạc chuông mà không được. Không thay được hình nền của M2D. Không biết bản M2D này thế nào?. (bản M2D 21009 của Mod thì em thay được vả hình nền và nhạc chuông ...)

chatokboy

lâu lắm rùi mới way lại box Prophet mà thấy bác Minh vẫn cứ ra Rom giòn giã!!! thx bác thật nhìu ;)

minhab

Em mới dùng thử bản Clean 2 ngày chưa thấy vấn đề gì, táng nhạc chuông vô tư. Một thắc mắc nhỏ ở bản MD là pin lúc nào cũng đầy căng, cho dù xuống đến 20%

Sau 1 ngày test bản rom M2D của bác Minh em có nhận xét sau: giao diện đẹp, chạy nhanh, nhưng có 1 số lỗi nhỏ như pin gần hết mà vẫn báo đầy, em đã khắc phục bằng cách cài NumBattery thì okie, thay đổi giao diện M2D bằng M2DC thì thử tất cả các theme đều bị lỗi không có kim phút. Nói chung đây là bản rom khá là ổn định nên em vẫn đang xài và chờ bản rom tiếp theo của bác...=D>

NhatToai

Super V.I.P
Sau 1 ngày test bản rom M2D của bác Minh em có nhận xét sau: giao diện đẹp, chạy nhanh, nhưng có 1 số lỗi nhỏ như pin gần hết mà vẫn báo đầy, em đã khắc phục bằng cách cài NumBattery thì okie, thay đổi giao diện M2D bằng M2DC thì thử tất cả các theme đều bị lỗi không có kim phút. Nói chung đây là bản rom khá là ổn định nên em vẫn đang xài và chờ bản rom tiếp theo của bác...=D>
Với các build beta này bạn nên dùng M2DC các ver từ 0.24 đến 0.27 sẽ ổn định hơn,bạn thử lại xem.

chatokboy

em xài con Neo!!! mỗi khi dùng M2DC thay theme( khác với theme của Rom) thì dùng F.explorer hay RescoFile Explorer vào thư mục Windows rất chậm!!!(4-6') ai có ý kiến gì ko? T_T