• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.21898

blackdoor

Manager
PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.21898 Build 21898.5.0.91

ROM 6.5 cho XDA Flame với build 21898 của nhóm COM2, chạy nhanh, đỡ hao pin.

Download:
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=TRDXCDSY

Sửa lỗi kết nối GPRS:
Mã:
http://www.mediafire.com/?zyyit21dy1m

Chỉnh sửa cuối:
Blackdoor ui bản 21896 xài ok hơn những bản khác nhưng bị 1 lỗi lầm hơi bị nặng ko thể tha thứ:D đó là nhắn tin ko ổn,lúc được lúc ko,nhắn bên kia ko nhận được và người khác nhắn mình cũng ko nhận được:-??ko biết những bản sau có ok như bản 21896 và khắc phục lỗi nhắn tin ko,thanks

blackdoor

Manager
Blackdoor ui bản 21896 xài ok hơn những bản khác nhưng bị 1 lỗi lầm hơi bị nặng ko thể tha thứ:D đó là nhắn tin ko ổn,lúc được lúc ko,nhắn bên kia ko nhận được và người khác nhắn mình cũng ko nhận được:-??ko biết những bản sau có ok như bản 21896 và khắc phục lỗi nhắn tin ko,thanks

Mình đã thấy lỗi đó và fix ở bản 21897 và 21898.

0917333990

bro nào có phần mềm bật đèn flash share e vơi e bản rom nà ko tích hợp chức năng này

blackdoor

Manager
hình như bị lỗi bàn phím TV e chuyển sang bàn phím TV ko đc
Bạn vào Input Setting, chuyển skin của VNkeyboard thành Default thì sẽ dùng được.

bro nào có phần mềm bật đèn flash share e vơi e bản rom nà ko tích hợp chức năng này
Cái ấy là sản phẩm của Cottula, bạn có thể tìm thấy nó trên xdaflameusers hoặc web của Cottula.

0917333990

thank black door e test từ chiều đén giờ hình như thấy bản nà ko cóa task đóng ứng dụng ngoài màn hình home như bản 8195 nếu có file dạng cab bro share cho với

Bản 21898 này vẫn có 2 icon remote Blackdoor ơi:-??,còn bàn phím việt thì khi vào chỉnh lại skin thì hiển thị được bàn phím việt nhưng bàn phím này quá nhỏ nếu so với bàn phím việt của 21896 thì bàn phím việt này thua xa đó,mỗi lần nhập liệu phải dùng bút chứ dùng tay dễ bấm nhầm:(( thanks nhé Blackdoor.

blackdoor

Manager
Bản 21898 này vẫn có 2 icon remote Blackdoor ơi:-??,còn bàn phím việt thì khi vào chỉnh lại skin thì hiển thị được bàn phím việt nhưng bàn phím này quá nhỏ nếu so với bàn phím việt của 21896 thì bàn phím việt này thua xa đó,mỗi lần nhập liệu phải dùng bút chứ dùng tay dễ bấm nhầm:(( thanks nhé Blackdoor.

Đã fix lại và upload link tải bản mới.

0917333990

hic bản nà e dùn sao thi thoảng bị ngủ đông con bản 8195 thì lại ko bị nhỉ có bro nào bị giống e ko????

0917333990

e test bản mới up từ chiều cóa nhận xét WM nghe nhạc được khoảng 2 đến 3 bài là máy bị đơ phải reset lại tại vị trí nút star cóa vẻ chậm(cảm ứng tại đó chậm hơn các vị trí khác trên MH trong khi các bản rom khac thì e dùng vẫn bt)
pin ko được lâu = bản 28195
màn hình cóa lúc bật đèn lên nó chi đen 1 màu sáng hơn bt but mà chỉ có mau đen
tạm thời là e mới phát hiện mấy lỗi vậy

e test bản mới up từ chiều cóa nhận xét WM nghe nhạc được khoảng 2 đến 3 bài là máy bị đơ phải reset lại tại vị trí nút star cóa vẻ chậm(cảm ứng tại đó chậm hơn các vị trí khác trên MH trong khi các bản rom khac thì e dùng vẫn bt)
pin ko được lâu = bản 28195
màn hình cóa lúc bật đèn lên nó chi đen 1 màu sáng hơn bt but mà chỉ có mau đen
tạm thời là e mới phát hiện mấy lỗi vậy

À bạn ui vị trí nút start chậm thì mình thấy hình như các bản có tích hợp thêm extra rom cab thì khi reset máy phải chờ khoảng 10 giây thì mới bấm start được,còn mới reset xong mà bấm là ko hiện lên ngay:-?.Về pin thì bạn thấy hao hơn nhưng bạn hãy xem bản này so với bản kia cái nào ổn định hơn,nếu bản khác pin dùng lâu hơn chút nhưng ko ổn định như bản này thì mình thấy nên chọn bản nào ổn định mà xài là ok nhất.Chứ muốn vừa xài tốt mà pin lại lâu thì hơi khó đó bạn ui:D. Chúc bạn tìm được bản rom ưng ý nhé.

0917333990

À bạn ui vị trí nút start chậm thì mình thấy hình như các bản có tích hợp thêm extra rom cab thì khi reset máy phải chờ khoảng 10 giây thì mới bấm start được,còn mới reset xong mà bấm là ko hiện lên ngay:-?.Về pin thì bạn thấy hao hơn nhưng bạn hãy xem bản này so với bản kia cái nào ổn định hơn,nếu bản khác pin dùng lâu hơn chút nhưng ko ổn định như bản này thì mình thấy nên chọn bản nào ổn định mà xài là ok nhất.Chứ muốn vừa xài tốt mà pin lại lâu thì hơi khó đó bạn ui:D. Chúc bạn tìm được bản rom ưng ý nhé.
bản nà sau khi hardreset thìminh đổi themes cũng ko được
ban 281985 thì ko bị vậy vàpin bản 281985 dùng thời lượng pin tốt hơn
bản na noí chung dùng cũng tưong đối ổn đinh nếu pin ngon như bản 28195 thi tuyệt hơn với lại bản nà cóa vẻ chạy nhanh hơn nữa^^

teranosaus

PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.21898 Build 21895.5.0.91

ROM 6.5 cho XDA Flame với build 21898 của nhóm COM2, chạy nhanh, đỡ hao pin.

Download:
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=TRDXCDSY

Sửa lỗi kết nối GPRS:
Mã:
http://www.mediafire.com/?zyyit21dy1m

Hi all,

Mình thắc mắc tí, tại sao ở phần About, bản ROM của anh Blackdoor báo là Memory: 110,40 MB còn ở bản của Cotulla thì lại báo là Memory: 125,00 MB nhỉ?

Tks,

Hi all,

Mình thắc mắc tí, tại sao ở phần About, bản ROM của anh Blackdoor báo là Memory: 110,40 MB còn ở bản của Cotulla thì lại báo là Memory: 125,00 MB nhỉ?

Tks,

Đơn giản vì 2 bản rom của 2 hãng khác nhau làm ra nên dung lượng sẽ ko giống nhau.Cotulla từ trước đến giờ luôn có bộ nhớ rom nhiều hơn mà kể cả 6.1,quan trong là bạn xem rom nào xài ổn định thì dùng chứ bộ nhớ nhiều mà ko ổn định cũng thế thui:D